ராஜ்யசபாவில் பலம் பெரும் பாஜக

கடந்த பல வருடங்களாக ராஜ்ய சபாவில் காங்கிரஸ் கட்சியே ஆதிக்கம் செலுத்திவந்தது. பாஜகவின் பலம் மிகவும்குறைந்து இருந்ததால், பல்வேறு மசோதாக்களை நிறைவேற்றுவதில் கூட்டணி கட்சிகளை நம்பியே இருக்கவேண்டிய நிலை இருந்தது.

உத்தர பிரதேச மாநிலத்தில் இருந்து ராஜ்ய சபாவுக்கு தேர்வு செய்யப்பட்ட, 10 எம்பி-க்களின் பதவிக்காலம் முடிவடை வந்ததை அடுத்து, அந்த இடங்களுக்கு தேர்தல்நடந்தது. அதில், மத்திய நகர்புற மேம்பாட்டுதுறை அமைச்சர் ஹர்தீப் சிங் பூரி உள்ளிட்ட ஒன்பது பாஜக உறுப்பினர்கள் போட்டியின்றி தேர்வு செய்ய பட்டனர்.

அதபோல, உத்தரகண்ட் மாநிலத்தில் காங்கிரஸ் கட்சியைச்சேர்ந்த ராஜ்யசபா உறுப்பினர் ராஜ் பாபரின் பதவி காலம் முடிவடைந்ததை அடுத்து, அங்கும், பாஜக-வைச் சேர்ந்த, நரேஷ் பன்சால் போட்டியின்றி தேர்வு செய்யப்பட்டார். இந்நிலையில், ராஜ்யசபாவில் காங்கிரஸ் உறுப்பினர்களின் எண்ணிக்கை 38 ஆக குறைந்துள்ளது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

ராஜ்யசபாவில், பா.ஜ.,வின் பலம், 92 ஆக உயர்ந்துள்ளது. இதைதவிர, கூட்டணி கட்சியான ஐக்கிய ஜனதா தளத்துக்கு, ஐந்து உறுப்பினர்கள் உள்ளனர்.ராம்தாஸ் அதவாலேவின் இந்திய குடியரசுகட்சி, அசாம் கனபரிஷத், மிசோ தேசிய முன்னணி, தேசிய மக்கள் கட்சி, நாகா மக்கள் முன்னணி, பாட்டாளி மக்கள்கட்சி, போடோலாந்து மக்கள் முன்னணி உள்ளிட்ட கட்சிகளுக்கு, தலா, ஒருஉறுப்பினர் உள்ளனர்.

அந்த ஏழு உறுப்பினர் களையும் சேர்த்தால், ராஜ்யசபாவில், பா.ஜ., தலைமையிலான, தே.ஜ., கூட்டணியின் பலம், 104 ஆக உயர்ந்துள்ளது.இவை தவிர, அ.தி.மு.க.,வுக்கு, 9, பிஜு ஜனதா தளம், 9, தெலுங்கானா ராஷ்ட்ரீய சமிதிக்கு, 7, ஒய்.எஸ்.ஆர்., காங்.,குக்கு, 6 ராஜ்ய சபா உறுப்பினர்கள் உள்ளனர்.இக்கட்சிகள், பிரச்னைகளின் அடிப்படையில், பா.ஜ.,வுக்கு ஆதரவு அளித்து வருகின்றன. எனவே, ராஜ்யசபாவில், தே.ஜ., கூட்டணியின் பலம் உயர்ந்துள்ளது.லோக் சபாவில் பெரும்பான்மை பலம் இருப்பதால், தே.ஜ., கூட்டணியின் மசோதாக்கள் அங்கு சிக்கலின்றி நிறைவேற்றப்பட்டுவந்தன.

Comments are closed.

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

கர்நாடகாவின் போர்ப்படை தளபதிய ...

கர்நாடகாவின் போர்ப்படை தளபதியாகும் அண்ணாமலை தமிழக பாஜக தலைவராக உள்ள அண்ணாமலை கர்நாடக மாநிலதேர்தல் ...

விளையாட்டுத் துறையை விளையாட்ட ...

விளையாட்டுத் துறையை  விளையாட்டு வீரர்களின் பார்வையில் அணுக துவங்கியுள்ளோம் ''விளையாட்டுத் துறையை தங்கள் வாழ்க்கையாக தேர்ந்தெடுக்க இளைய தலைமுறையினரை ...

ஆசியாவிலேயே மிகப்பெரிய ஹெலிகா ...

ஆசியாவிலேயே மிகப்பெரிய ஹெலிகாப்டர் தொழிற்சாலை; பிரதமர் நாட்டுக்கு அர்ப்பணிப்பு கர்நாடகா மாநிலம் பெங்களூரு சென்ற பிரதமர்மோடி மாதவரா அருகில் ...

அனைவரும் இணைவோம்-அனைவரின் வளர் ...

அனைவரும் இணைவோம்-அனைவரின் வளர்ச்சிக்காக முயற்சிப்போம் பிரதமர் திரு நரேந்திர மோடி, அசாம் மாநிலம் பார்பேட்டாவில் ...

‘க்வாட்’ அமைப்பின் மதிப்பை சீா ...

‘க்வாட்’ அமைப்பின் மதிப்பை சீா்குலைக்க முயற்சி ‘தவறான தகவ ல்கள் மூலம் ‘க்வாட்’ அமைப்பின் மதிப்பை ...

வடகிழக்கு மாநிலங்கள் அதிக தொகு ...

வடகிழக்கு மாநிலங்கள் அதிக தொகுதிகளில் களமிறங்கும் பாஜக மேகாலயாவில் மொத்தமுள்ள 60 தொகுதிகளிலும், நாகாலாந்தில் 20 தொகுதிகளிலும் ...

மருத்துவ செய்திகள்

திருமணமான தம்பதியினர் கருத்தரிக்க எவ்வளவு காலம் காத்திருக்கலாம்?

30 வயதிற்குட்பட்ட தம்பதியினர் முறையே தாம்பத்திய உறவு வைத்திருந்தால், 6 மாதம் முதல் ...

வாழையின் மருத்துவக் குணம்

வாழைப் பூவை ஆய்ந்து இடித்துப் பிழிந்த சாறு 100 மி.லி எடுத்து ஒரு ...

சர்க்கரை நோயாளிகளின் காயங்களை ஆற்றக்கூடிய மருந்து தேன்

சர்க்கரை நோயாளிகளுக்கு ஏற்ப்படும் காயங்கள் சீக்கிரத்தில் ஆறுவதில்லை. ஆனால் தற்ச்சமயம் விஞ்ஞானிகள் வெளியிட்டிருக்கும் ...