நெருக்கடியை, ஒருவாய்ப்பாக பயன்படுத்தி, திருப்பு முனையாக மாற்றுவோம்

”கொரோனாவால் நமக்கு ஏற்பட்டுள்ள நெருக்கடியை, ஒருவாய்ப்பாக பயன்படுத்தி, திருப்பு முனையாக மாற்ற வேண்டும்,” என, பிரதமர் நரேந்திர மோடி கூறினார். மேற்குவங்க தலைநகர் கோல்கட்டாவில், இந்திய தொழில் வர்த்தக கூட்டமைப்பின், 95வது மாநாடு நேற்று நடந்தது. மாநாட்டை, டில்லியில் இருந்து, ‘வீடியோ கான்பரன்ஸ்’ வழியாக துவக்கிவைத்து, பிரதமர் மோடி கூறியதாவது:

கொரோனாவை எதிர்த்து, உலகநாடுகள் போராடி வருகின்றன; இந்தியாவும் போராடுகிறது. கொரோனா நெருக்கடிக்கு இடையே, நாம் மேலும்பல பிரச்னைகளையும் எதிர்கொண்டு வருகிறோம். புயல், கனமழை, வெள்ளம், வெட்டுக் கிளி, எண்ணெய் கிணற்றில் தீ, நில அதிர்வு போன்ற பிரச்னைகளையும், நாம் எதிர்கொண்டு வருகிறோம். இதுபோன்ற பேரிடர்களை, வெற்றிகரமாக சமாளிக்கும் அனுபவம், நமக்கு புதியநம்பிக்கையை அளிக்கிறது.’

பல்வேறு சவால்களுக்கு இடையில் பணியாற்றுபவர்கள், புதியவாய்ப்புகளை பெறுகின்றனர். ஒற்றுமையும், வலிமையும்தான், அந்த சவால்களை சந்திப்பதற்கு, நம்மிடம் உள்ள உற்சாக மருந்து.தற்போது ஏற்பட்டுள்ள நெருக்கடியை, நாம் ஒவ்வொருவரும், அரியவாய்ப்பாக பயன்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும். அதன் மூலம், நாட்டில் பெரிய திருப்புமுனையை ஏற்படுத்த வேண்டும்.அந்த திருப்புமுனை, ‘தற்சார்பு இந்தியா!’ தற்போது, நாம் பலபொருட்களை இறக்குமதி செய்து வருகிறோம். அவற்றை எப்போது, இந்தியாவிலேயே தயாரிக்க போகிறோம்; அவற்றை, நாம் எப்போது ஏற்றுமதி செய்ய போகிறோம் !இந்த உணர்வுடன், அதற்கான திசையில், நாம் அனைவரும் இணைந்து பணியாற்றவேண்டும்.

பல ஆண்டுகளுக்கு முன், சுவாமிவிவேகானந்தர், ‘இந்தியர்கள் அனைவரும், உள்நாட்டிலேயே தயாரிக்கப்பட்ட பொருட்களை பயன் படுத்த வேண்டும். வெளிநாடுகளில், இந்தியப் பொருட்களுக்கான சந்தையை ஏற்படுத்த வேண்டும்’ என்றார். கொரோனாவிற்கு பிந்தைய உலகில், விவேகானந்தர் காட்டியபாதை, இந்தியாவுக்கு புதிய உத்வேகத்தை அளித்துள்ளது.உற்பத்தி துறையில், மேற்கு வங்கத்தின் வரலாற்று சிறப்புகளை நாம் புதுப்பிக்கவேண்டும். ‘வங்காளம் இன்று என்ன நினைக்கிறதோ, அதை நாளை இந்தியா நினைக்கும்’ எனக் கூறப்படுவதை கேட்டிருப்போம். இதை முன் மாதிரியாக கொண்டு, நாம் இணைந்து முன்னேறுவோம்.

ஒருமுறை பயன்படுத்தப்படும் பிளாஸ்டிக் பொருட்களுக்கு எதிராக, இந்தியாவில் பிரசாரம் நடந்து வருகிறது. இதன் மூலம், மேற்குவங்கம் பெரிய பயனடையும். சணல் வணிகம் வளர்ச்சி பெறும். இவ்வாறு, பிரதமர் கூறினார்.

Comments are closed.

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

பால் மற்றும் மின் கட்டண உயர்வே ...

பால் மற்றும்  மின் கட்டண உயர்வே திமுக -வின் சாதனை இந்தியாவின் பாதுகாப்பை பிரதமர் மோடி உறுதி செய்துள்ளார்'' என ...

இந்திய கல்வி முறையில் மாற்றம் வ ...

இந்திய கல்வி முறையில் மாற்றம் விரும்பும் மோடி பிரதமர் நரேந்திரமோடி மற்றும் மைக்ரோசாப்ட் நிறுவனர் பில்கேட்ஸ் இடையே ...

மற்றவர்களை அச்சுறுத்துவதும் த ...

மற்றவர்களை அச்சுறுத்துவதும் தொல்லை கொடுப்பதும் காங்கிரஸின்  கலாச்சாரம் நீதித்துறையின்மீது அழுத்தம் தரப்படுவதாகவும் நீதிமன்றங்கள் அவமதிப்படுவதாகவும் நூற்றுக்கணக்கான வழக்குரைஞர்கள் ...

நாட்டில் ஊழலை முற்றிலும் ஒழிக் ...

நாட்டில் ஊழலை முற்றிலும் ஒழிக்க பாஜக உறுதிபூண்டுள்ளது மக்களிடம் இருந்து கொள்ளையடிக்கப்பட்ட பணத்தை திரும்பக் கொண்டு வருவதற்காக ...

ஆளுநராக இருந்த நான், உங்கள் அக் ...

ஆளுநராக இருந்த நான், உங்கள் அக்காவாக வந்திருக்கின்றேன் நாடாளுமன்ற தேர்தலில் பாஜக சார்பில் தென்சென்னை தொகுதியில் தமிழிசை ...

டீ குடிப்பது என்றாலும் சொந்தக் ...

டீ குடிப்பது என்றாலும் சொந்தக்காசில் குடிப்போம் 2019 தேர்தலில் அளித்த 295 வாக்குறு திகளையும் பாஜக ...

மருத்துவ செய்திகள்

அறிந்து கொள்வோம் : சிறுநீரகம்

மனித உடலின் இடுப்புக்கு மேலே இருபுறமும் விலா எழும்புக் கூண்டுக்குள் மறைந்து இருப்பவை ...

புற்றுநோய்க்கான மருத்துவம்

பெண்களுக்கு கருப்பையில் ஏற்படும் புற்றுநோயை குணமாக்கும் வழி பெண்களுக்கு கருப்பையில் புற்று நோய் ஏற்பட்டு ...

முருங்கையின் மருத்துவக் குணம்

மலமிளக்கியாகவும் சிறுநீர் பெருக்கியாகவும் காமம் பெருக்கியாகவும், கோழையகற்றியாகவும் செயல்படுகிறது.