கொரோனா வைரசுக்கு எதிரான போரில் மாநில அரசுகள் திறமையாக செயல்படுகின்றன

கடந்த 2014 ஆம் ஆண்டு மத்தியில் ஆட்சி அமைத்து பிரதமராகப் பதவியேற்ற பின்னர் பொதுமக்களுடன் உரையாடுவதற்காக “மன் கி பாத்” என்ற நிகழ்ச்சி மூலம் பேசி வருகிறார். அகில இந்திய வானொலி மூலமாக முதல் முறையாக 2014 ஆம் ஆண்டு அக்டோபர் 03 ஆம் தேதி (விஜயதசமி) தனது முதல் உரையைப் பிரதமர் தொடங்கினார். இந்நிலையில், இன்று பிற்பகல் 11 மணியளவில் “மன் கி பாத்” நிகழ்ச்சியில் பிரதமர் நரேந்திர மோடி நாட்டு மக்களுடன் உரையாடினார்.

ஏப்ரல் 14 அன்று மே 3 ஆம் தேதி வரை நாடு தழுவிய முடக்கத்தை அறிவிக்கப்பட்ட பின்னர் முதல் முறையாக மான் கி பாத்தின் 64-வது பதிப்பில் தேச மக்களுடன் மோடி உரையாற்றியதாவது…. “எங்கள் நாட்டுமக்கள் நிர்வாகத்துடன் இந்த யுத்தத்தை எதிர்த்துப் போராடுகிறார்கள். மேலும், வறுமையையும் எதிர்த்துப் போராடுகிறோம். நாங்கள் அனைவரும் அதன் ஒருபகுதியாக இருப்பதில் பெருமைப்படுகிறேன். இந்த போராட்டத்தில் நாம் அனைவரும் வீரர்கள்” என்று பிரதமர் மோடி கூறினார்.

பிரதமர் விவசாயிகளைப் பாராட்டியதோடு, இந்த தொற்று நோய்க்கு நடுவில், நம்நாட்டில் யாரும் பசியுடன் இருக்ககூடாது என்பதற்காக விவசாயிகள் கடுமையாக உழைத்து வருகின்றனர் என்றார். “ஒவ்வொரு நபரும் தங்கள் திறனுக்கேற்ப இந்தயுத்தத்தை எதிர்த்துப் போராடுகிறார்கள். சிலர் வீட்டு வாடகையை தள்ளுபடி செய்கிறார்கள், ஒருபள்ளியில் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட சில தொழிலாளர்களும் பள்ளி போன்றவற்றை வெண்மையாக்குகிறார்கள்” என்று பிரதமர் கூறினார்.

எதிர்காலத்தில் இந்த போராட்டத்தைப் பற்றி உலகம் எப்போதுபேசும் என்று பிரதமர் மோடி குறிப்பிட்டார். இந்தியாவின் மக்கள் உந்துதல் முயற்சிகள் குறித்து அனைவரும் பேசுவார்கள். ‘தாலி, தாலி மற்றும் தியா’ முயற்சிகள் சாதாரண இந்தியர்களைவிட உயர்ந்தவை என்று அவர் கூறினார்.

கொரோனா வைரஸை எதிர்த்து போராடிய அனைவருக்கும் நன்றி தெரிவித்த பிரதமர், covidwarriors.gov.in செயலியில் உள்நுழைந்து அனைவரும் கோவிட் -19 போர் வீரராக போராட்டத்தில் சேரலாம் என்று அவர் தெரிவித்தார்.

ஊரடங்கின் போது அவர்கள் என்ன செய்கிறார்கள் என்று பிரதமர் கவுண்டர் மக்களை பாராட்டினார். “இந்த நேரத்தில் 130 கோடி மக்கள் இந்த நேரத்தில் அவர்கள் என்ன செய்கிறார்கள் என்பதற்காக நான் வணங்குகிறேன், மதிக்கிறேன். இந்த காலகட்டத்தில் ஒவ்வொரு துறையும் புதுமைகளை உருவாக்கி வருகின்றன. விமானப் போக்குவரத்து அல்லது ரயில்வேயைச் சேர்ந்தவர்களாக இருந்தாலும், அவர்கள் அனைவரும் நம் வாழ்க்கையை எளிதாக்குவதற்கு உழைக்கிறார்கள். அவர்கள் நாட்டின் அனைத்து பகுதிகளுக்கும் மருந்துகள் மற்றும் பிற அத்தியாவசிய பொருட்களை வழங்க கடுமையாக உழைத்து வருகின்றனர்.

சுகாதாரத் தொழிலாளர்கள் மீது தாக்குதல் நடத்துபவர்களுக்கு எதிராக கடுமையான நடவடிக்கை எடுப்பதை உறுதி செய்வதற்காக மையம் கொண்டுவந்த கட்டளை குறித்து குறிப்பிட்டுள்ள பிரதமர், “சுகாதாரத் தொழிலாளர்கள் மீது தாக்குதல் நடத்துபவர்களுக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுப்பதை உறுதிசெய்ய கடுமையான சட்டங்கள் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டுள்ளன. COVID-19-க்கு எதிரான இந்த போரில் மருத்துவர்கள், செவிலியர்கள், துணை மருத்துவர்களும் உள்ளிட்ட சுகாதார ஊழியர்கள் முன்னணியில் உள்ளனர். எனவே அவர்களின் பாதுகாப்புக்கு அத்தகைய நடவடிக்கைஅவசியம்” என்றார்.

நாட்டில் போதிய அளவு மருந்துகள் வழங்கப்படுவதை உறுதிசெய்த பின்னர் இந்தியா பல்வேறு நாடுகளுக்கு உதவி வழங்கியது என்று பிரதமர் மோடி கூறினார். “நாடு மற்ற நாடுகளுக்கு மருந்துகளை ஏற்றுமதி செய்யாவிட்டால் யாரும் இந்தியாவை குறை கூற மாட்டார்கள். ஆனால் இந்தியாவில் போதுமான பொருட்களை உறுதி செய்த பின்னர் வெளிநாடுகளுக்கு நாங்கள் உதவி வழங்கியுள்ளோம்” என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

ஊரடங்கு காலத்தில் சட்டம் ஒழுங்கை பேணுவதில் காவல்துறையினர் முன்மாதிரியாக முயன்றதற்காக பிரதமர் பாராட்டினார். காவல்துறையினரைப் பற்றிய மக்களின் கருத்து மாறிவிட்டது, இது எதிர்காலத்தில் ஒருமுக்கிய பங்கைத் திட்டமிடும் என்று அவர் கூறினார். “எங்கள் சமூகம் மாறி விட்டது. நாங்கள் தினமும் புதிய காரணிகளை உணர்ந்து கொண்டிருக்கிறோம். எங்களுக்கு உதவி செய்தவர்களைப் பாராட்ட புதிய வழிகளைக் கண்டுபிடித்துள்ளோம். சமூக ஊடகங்களில் பலர் எங்கள் கொரோனா வைரஸ் வீரர்களால் செய்யப்படும் பணிகளை ஒப்புக்கொள்கிறார்கள். எங்கள் காவல்துறை பற்றிய நமது கருத்தும் கணிசமாக மாறிவிட்டது. இந்த மாற்றத்தின் மாற்றம் எதிர்காலத்தில் மிகப்பெரிய பங்கைக் கொண்டிருக்கும் ”என்று பிரதமர் குறிப்பிட்டார்.

Comments are closed.

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

செங்கோல் என்ன செய்யும்?

செங்கோல் என்ன செய்யும்? கொடுங்கோன்மை' என்ற சொல்லுக்கு மாற்றாக 'செங்கோன்மை' என்ற சொல்லை ...

ஆனந்த் பவனில் ‘வாக்கிங் ஸ்டிக ...

ஆனந்த் பவனில் ‘வாக்கிங் ஸ்டிக்’காக இருந்ததை வெளிக்கொண்டு வந்துள்ளோம் புதிய பார்லிமென்டில் நிறுவப்பட உள்ள செங்கோல் பிரதமர் நரேந்திர ...

மோடி கைபட்டால் குற்றம், கால்பட் ...

மோடி கைபட்டால் குற்றம், கால்பட்டால் குற்றம் பாரத பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் கனவு திட்டங்களில் ஒன்று ...

கர்நாடக தேர்தல் முடிவு தேசத்தி ...

கர்நாடக தேர்தல் முடிவு தேசத்தின் மனோநிலை ஆகாது நடந்து முடிந்த கர்நாடக மாநில சட்டமன்ற   தேர்தலில் காங்கிரஸ் ...

ரூ.1.31 லட்சம் கோடி: திமுகவின் சொத் ...

ரூ.1.31 லட்சம் கோடி: திமுகவின் சொத்து பட்டியலை வெளியிட்டார் அண்ணாமலை! தமிழக பா.ஜ., தலைவர் அண்ணாமலை இன்று ஆளும் தி.மு.க., ...

நமது ஆட்சிமுறையும் சுவாமி விவே ...

நமது ஆட்சிமுறையும் சுவாமி விவேகானந்தரால் ஈர்க்கப்பட்டதுதான் ஸ்ரீ இராமகிருஷ்ண பரமஹம்சா, மாதா ஸ்ரீ சாரதா தேவி ...

மருத்துவ செய்திகள்

குங்குமப் பூவின் மருத்துவக் குணம்

தலைவலி, கண்நோய், காதுநோய், கபநோய், ஜுரம், தாது நஷ்டம், தாகம், மேக நோய், ...

வேப்பையின் மருத்துவ குணம்

நம் தாய் திருநாட்டில் சக்தி என்றும் பராசக்தி என்றும் வேம்பு என்றும் ...

நீரிழிவு நோயை கட்டுப்பாட்டில் வைத்துக்கொள்ள:

நீரிழிவுநோயைக் கட்டுப்பாட்டில் வைத்துக் கொள்ளவும் அதன்மூலம் பாதிப்புகள் ஏற்படாவண்ணம் பாதுகாத்துக் கொள்ளவும் உதவக்கூடிய ...