தேசியபணியாளர் தேர்வு முகமை வரலாற்று முடிவு

மத்திய அரசின் பல்வேறு துறைகளில் காலியாகும் பணியிடங்களை நிரப்புவதற்கு, நாடுமுழுதும், ஒரே மாதிரியான தேர்வு நடத்தப்பட உள்ளது. இதற்காக, என்.ஆர்.ஏ., எனப்படும் தேசியபணியாளர் தேர்வு முகமை என்ற அமைப்பை உருவாக்க மத்திய அமைச்சரவை ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

மத்திய அரசின் பல்வேறு துறைகளுக்கு தேவையான பணியாளர்களை நிரப்புவதற்கு, அந்தந்ததுறைகள் தனித்தனியாக தேர்வுகளை நடத்துகின்றன. ரயில்வே, பொதுத்துறை வங்கிகள் என, ஒவ்வோர் அமைப்புக்கும் தேர்வுமுறைகள் உள்ளன. இதில் பல நடைமுறை சிக்கல்கள் உள்ளன.

குறிப்பாக, ஒவ்வொரு தேர்வுக்கும் தனித்தனியாக, தேர்வு கட்டணத்தை செலுத்த வேண்டும். தேர்வு நடைபெறும் இடத்துக்கு பயணிக்கவேண்டும். வெவ்வேறு நேரங்களில் தேர்வு நடத்தப் படுவதால், தனித்தனியாக அதற்கு தயாராக வேண்டி உள்ளது. இதனால், அரசு வேலை எதிர்பார்ப்போர், அதிகபணம் மற்றும் நேரத்தை செலவிட வேண்டியுள்ளது. மேலும், பெண்களுக்கு பாதுகாப்பு பிரச்னையும் உள்ளது.

இந்நிலையை மாற்றும் வகையில், ‘மத்திய அரசுப்பணிகளுக்கு, தேசிய அளவில் ஒரேதேர்வு முறை அறிமுகம் செய்யப்படும்’ என, மத்திய பட்ஜெட்டில் அறிவிக்கப்பட்டிருந்தது. இதற்காக, தேசிய அளவில் ஓர் அமைப்பை உருவாக்க, பிரதமர் நரேந்திர மோடி தலைமையில் நேற்று நடந்த மத்திய அமைச்சரவை கூட்டத்தில் ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்டு உள்ளது.

இந்தக் கூட்டத்தில் எடுக்கப்பட்ட முடிவுகள் குறித்து, பா.ஜ.,வைச் சேர்ந்த மத்திய செய்தி, ஒலிபரப்புத் துறை அமைச்சர், பிரகாஷ் ஜாவடேகர் மற்றும் பிரதமர் அலுவலகத் துறை அமைச்சர், ஜிதேந்திரசிங் கூறியதாவது: மத்திய அரசின் பல்வேறு துறைகளுக்கு தேவையான, கெசட்டட் அதிகாரி அல்லாத பணிஇடங்களுக்கு, அதாவது, குரூப் பி மற்றும் குரூப் சி பிரிவுகளுக்கு பல்வேறு தேர்வுகள் நடத்தப்படுகின்றன. இதனால் ஏற்பட்டுள்ள பிரச்னைகளுக்கு தீர்வுகாணும் வகையில், நாடு முழுதும், ஒரே மாதிரியான, ஒரே தேர்வு நடத்தப்பட உள்ளது.

இதற்காக, என்.ஆர்.ஏ., எனப்படும், தேசிய பணியாளர் தேர்வு முகமை உருவாக்கப்படுகிறது. இந்தமுகமை மூலம், முதல்கட்ட தகுதித்தேர்வு நடத்தப்படும். இது நாடுமுழுதும் நடத்தப்படும். இதில் பெறும் மதிப்பெண்கள், மூன்றாண்டுகளுக்கு செல்லுபடியாகும். தங்களுடைய மதிப்பெண்களை உயர்த்திக்கொள்ள விரும்புவோர், மீண்டும் தேர்வு எழுத வாய்ப்பும் அளிக்கப்படும். இந்த தேர்வை, எத்தனை முறை வேண்டுமானாலும் எழுதலாம்.

இந்த முதல் தகுதி தேர்வின் அடிப்படையில், மத்திய அரசின் பல்வேறு துறைகளில் உள்ள வேலை வாய்ப்புகளை தேர்வுசெய்து கொள்ளலாம். இது அடிப்படை தகுதி தேர்வுதான். இதன் மூலம், சில துறைகள் நடத்தும் சிறப்பு தேர்வில் பங்கேற்கும் தகுதியை பெறலாம். ரயில்வே அமைச்சகம், நிதி அமைச்சகம், நிதி சேவைத்துறை, எஸ்.எஸ்.சி., எனப்படும் மத்தியப் பணியாளர் வாரியம், ரயில்வே பணியாளர் தேர்வுவாரியம், வங்கிப் பணியாளர் தேர்வுமையம் ஆகியவற்றை சேர்ந்தவர்கள், புதிய முகமையின் பிரதிநிதிகளாக இருப்பர்.

தற்போது முதல்கட்டமாக, ரயில்வே பணியாளர் தேர்வுவாரியம், வங்கிப் பணியாளர் தேர்வு மையம், மத்தியப் பணியாளர் வாரியம் ஆகியவை நடத்தும் தேர்வுகள், என்ஆர்ஏ.,யின் கீழ் நடத்தப்படும். இதைத்தவிர, பல்வேறு துறைகள் மூலம் நடத்தப்படும், 20க்கும் மேற்பட்ட தேர்வுகளும், இந்த புதியமுகமையின் கீழ், படிப்படியாக கொண்டுவரப்படும்.

தற்போது நாடுமுழுதும், மூன்று கோடி பேர், இந்தத் தேர்வுகளை எழுதுகின்றனர். இவர்கள், இனி தனி தனியாக தேர்வுகளை எழுத வேண்டியதில்லை. தேசிய பணியாளர் தேர்வுமுகமை நடத்தும் தேர்வின் மூலமாகவே, இந்த துறைகளில் காலியாக இருக்கும் பணியிடங்களுக்கு தேர்வு செய்யபடுவர்.

முதல்கட்டமாக, 12 மொழிகளில் தேர்வு நடத்தப்படும். பின்னர் படிப்படியாக பல்வேறுமொழிகள் சேர்க்கப்படும். குறைந்தபட்சம், ஒருமாவட்டத்துக்கு ஒரு தேர்வு மையம் அமைக்கப்படும். இந்த தேசிய பணியாளர் தேர்வு முகமை, சுய அதிகாரம் உள்ள, தொழில்முறையிலான, சிறப்பு வேலைவாய்ப்பு அமைப்பாக இருக்கும். ஆன்லைன் மூலமாகவே திறனறிதேர்வுகள் நடத்தப்படும். அதிக இளைஞர்களுக்கு வேலைவாய்ப்பு கிடைக்கும் என்பதால், இது ஒரு வரலாற்று சிறப்புமிக்க முடிவாகும்.

Comments are closed.

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

உங்களிடம் ஆசிர்வாதம் பெறவே வந் ...

உங்களிடம் ஆசிர்வாதம் பெறவே வந்துள்ளேன் கோவையில் கஸ்தூரி நாயக்கன்பாளையம் பகுதியில் பிரச்சாரம் மேற்கொண்ட அண்ணாமலை ...

இது சாதாரண தேர்தல் அல்ல

இது சாதாரண தேர்தல் அல்ல பாஜக மற்றும் கூட்டணி வேட்பாளர்கள் ஒவ்வொருவரும் வெற்றிபெற்று, நாடாளுமன்றத்தில் ...

60 ஆண்டில் காங்கிரசால் முடியாதத ...

60 ஆண்டில் காங்கிரசால் முடியாததை 10 ஆண்டுகளில் செய்து முடித்தேன் காங்கிரஸ்கட்சி பிரிவினைவாதத்தை தூண்டியது. ஆனால், நான் பிராந்தியத்தில் அமைதி ...

பால் மற்றும் மின் கட்டண உயர்வே ...

பால் மற்றும்  மின் கட்டண உயர்வே திமுக -வின் சாதனை இந்தியாவின் பாதுகாப்பை பிரதமர் மோடி உறுதி செய்துள்ளார்'' என ...

இந்திய கல்வி முறையில் மாற்றம் வ ...

இந்திய கல்வி முறையில் மாற்றம் விரும்பும் மோடி பிரதமர் நரேந்திரமோடி மற்றும் மைக்ரோசாப்ட் நிறுவனர் பில்கேட்ஸ் இடையே ...

மற்றவர்களை அச்சுறுத்துவதும் த ...

மற்றவர்களை அச்சுறுத்துவதும் தொல்லை கொடுப்பதும் காங்கிரஸின்  கலாச்சாரம் நீதித்துறையின்மீது அழுத்தம் தரப்படுவதாகவும் நீதிமன்றங்கள் அவமதிப்படுவதாகவும் நூற்றுக்கணக்கான வழக்குரைஞர்கள் ...

மருத்துவ செய்திகள்

தர்ப்பூசணியின் மருத்துவக் குணம்

வயிறு எரிச்சல், அடிவயிற்றுக் கோளாறுகளை உடனடியாகச் சரி செய்யும். சிறுநீரகக் கோளாறுகளையும், சிறுநீர்ப்பைக் ...

அவக்கேடோவின் மருத்துவக் குணம்

ஆங்கிலத்தில் இப்பழம் 'Avocado' என்றும் தமிழில் ஆனைக் கொய்யா என்றும் அறியப்படும். இப்பழம் ...

புளிப்பு

உணவைச் சீரணிக்க புளிப்புச்சுவை உதவுகிறது. புளிப்புச் சுவை அரிக்கும் தன்மையுள்ளது. இரத்தத்தில் உள்ள ...