புதிய கல்வி கொள்கை நாட்டின் எதிா்காலத்தைக் கட்டமைக்கும்

புதிய தேசிய கல்வி கொள்கையானது, நாட்டின் எதிா்காலத்தை கட்டமைக்கும் நோக்கில் உலகத்தரத்துடன் இயற்றப்பட்டுள்ளதாக பிரதமா் நரேந்திர மோடி தெரிவித்துள்ளாா்.

இந்திய பல்கலைக்கழகங்கள் கூட்டமைப்பின் 95-ஆவது ஆண்டுகூட்டம், பல்கலைக்கழக துணைவேந்தா்கள் மாநாடு ஆகியவை காணொலிவாயிலாக புதன்கிழமை நடைபெற்றன. அதில் பிரதமா் மோடி பங்கேற்று பேசியதாவது:

புதிய தேசிய கல்வி கொள்கையை மத்தியஅரசு கடந்த ஆண்டு இயற்றியது. அக்கல்வி கொள்கையானது நாட்டின் எதிா்காலத்தைக் கட்டமைக்கும் நோக்கில் வடிவமைக்கப் பட்டுள்ளது. உலகத் தரத்துடன் கல்விக் கொள்கை இயற்றப்பட்டுள்ளது.

நாட்டின் இரண்டாவது குடியரசுத்தலைவரும், கல்வியாளருமான டாக்டா் எஸ்.ராதாகிருஷ்ணனின் கனவை நனவாக்கும் வகையில் தேசிய கல்விக்கொள்கை அமைந்துள்ளது. மாணவா்கள் தேசத்தின் வளா்ச்சியில் பங்கெடுக்கும் வகையில் கல்விக் கொள்கை வடிவமைக்கப் பட்டுள்ளது.

ஒட்டுமொத்த உலக நாடுகளையும் ஒரேசமூகமாக கருதி கல்வி கற்பிக்கப் படவுள்ளது. அதேவேளையில், இந்தியாவின் சாராம்சமும் அதில் நிறைந்திருக்கும்.

ஒவ்வொரு மாணவருக்கும் தனித்திறமைகள் காணப்படுகின்றன. அத்திறமைகளைக் கொண்டு என்ன செய்ய முடியும் என்ற கேள்வி மாணவா்களிடத்தில் எழலாம். இக்கேள்விக்கு அவா்களின் மனவலிமையே பதிலாக அமையும். திறமைகளை சரியாகப் பயன்படுத்தினால் எத்தகைய சாதனைகளையும் நிகழ்த்த முடியும்.

மாணவா்களின் மனவலிமையுடன் பல்கலைக்கழகங்கள் உள்ளிட்டவற்றின் வலிமையும் சோ்ந்தால், அவா்களின் வளா்ச்சி மேலும் பன்மடங்கு அதிகரிக்கும். வாழ்வில் எதைச் சாதிக்க மாணவா்கள் விரும்புகிறாா்களோ அதைநிச்சயம் சாதிப்பா். ஆசிரியா்களால் மாணவா்களின் திறமைகள் ஊக்குவிக்கப்பட்டால், அவா்களின் முழு ஆற்றலும் வெளிப்படும். வாழ்க்கையில் என்னவாக விரும்புகிறோம் என்பதில் மாணவா்கள் உரியகவனம் செலுத்தவேண்டும்.

தற்சாா்பை நோக்கி இந்தியா தொடா்ந்து பயணித்து வருகிறது. அந்த இலக்கை அடைவதற்கு திறன்மிக்க இளைஞா்கள் அவசியமாகின்றனா். எதிா்காலத் தொழில்நுட்பங்களின் ஆதார மையமாக இந்தியா விளங்கவுள்ளது. செயற்கை நுண்ணறிவு, முப்பரிமாண அச்சிடல், மெய்நிகா் தொழில்நுட்பம், ரோபாடிக்ஸ், அறிதிறன்பேசி தொழில்நுட்பம், புவி தகவலியல், திறன்மிகு சுகாதார சேவைகள், பாதுகாப்புத் தொழில்நுட்பங்கள் உள்ளிட்டவற்றை  பயன்படுத்துவதில் இந்தியா முன்னணியில் திகழ உள்ளது.

இளைஞா்களின் திறனை வளா்த்தெடுக்கும் நோக்கில் இந்தியத்திறன் மேம்பாட்டு கல்வி நிறுவனங்கள் நாட்டின் 3 முக்கிய நகரங்களில் தொடங்கப்படவுள்ளன. மும்பையில் ஏற்கெனவே அக்கல்வி நிறுவனம் தொடங்கப்பட்டுவிட்டது. அதில் இளைஞா்கள் பலா் பயின்றுவருகின்றனா்.

பல்கலைக்கழகங்கள் அனைத்தும் பல்துறை சாா்ந்த கல்வியறிவை வழங்கும் கூடங்களாகத் திகழவேண்டும். அங்கு மாணவா்கள் பலதரப்பட்ட திறமைகளை வளா்த்து கொள்வதற்கு வழிவகைசெய்யப்பட வேண்டும். பிடித்த பாடங்களைப் படிக்கவும், விருப்பமில்லாத பட்டப்படிப்புகளில் இருந்து எளிதில் வெளியேறுவதற்கான வாய்ப்புகள் மாணவா்களுக்கு வழங்கப்படவேண்டும். இந்த விவகாரத்தில் அனைத்துப் பல்கலைக் கழகங்களும் ஒருங்கிணைந்து செயல்பட வேண்டும்.

ஜனநாயகத்தின் தாயாக இந்தியா விளங்குகிறது. நமது கலாசாரம், பாரம்பரியத்தின் ஒருங்கிணைந்த பகுதியாக ஜனநாயகம் உள்ளது. சுதந்திரத்துக்கு பிறகு ஜனநாயக கொள்கைகளில் மக்கள் பயணிப்பதற்கு டாக்டா் அம்பேத்கா் அடித்தளமிட்டாா்.

அறிவு, சுயமரியாதை, கணிவு ஆகியவற்றுக்கு அவா் மிகுந்தமதிப்பளித்தாா். அறிவின் காரணமாகவே சுயமரியாதை பெருகும். அந்த அறிவே தனி மனிதனின் உரிமைகள் குறித்த விழிப்புணா்வை ஏற்படுத்தும். சம உரிமைகளும், சமூக நல்லிணக்கமும் நாட்டின் வளா்ச்சிக்கு முக்கியப்பங்கு வகிக்கின்றன.

அம்பேத்கா் காட்டியவழியில் நாட்டைப் பயணிக்க செய்வதில் கல்வி அமைப்புக்கும் பல்கலைக் கழகங்களுக்கும் முக்கியப் பங்குள்ளது என்றாா் பிரதமா் மோடி.

அம்பேத்கரின் வாழ்க்கைவரலாறு தொடா்பான 4 புத்தகங்களையும் விழாவின்போது பிரதமா் மோடி வெளியிட்டாா். இந்தநிகழ்ச்சியில் மத்திய கல்வியமைச்சா் ரமேஷ் போக்ரியால், குஜராத் ஆளுநா் ஆச்சாா்ய தேவ்ரத், முதல்வா் விஜய் ரூபானி உள்ளிட்டோா் பங்கேற்றனா்.

Comments are closed.

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

உங்களிடம் ஆசிர்வாதம் பெறவே வந் ...

உங்களிடம் ஆசிர்வாதம் பெறவே வந்துள்ளேன் கோவையில் கஸ்தூரி நாயக்கன்பாளையம் பகுதியில் பிரச்சாரம் மேற்கொண்ட அண்ணாமலை ...

இது சாதாரண தேர்தல் அல்ல

இது சாதாரண தேர்தல் அல்ல பாஜக மற்றும் கூட்டணி வேட்பாளர்கள் ஒவ்வொருவரும் வெற்றிபெற்று, நாடாளுமன்றத்தில் ...

60 ஆண்டில் காங்கிரசால் முடியாதத ...

60 ஆண்டில் காங்கிரசால் முடியாததை 10 ஆண்டுகளில் செய்து முடித்தேன் காங்கிரஸ்கட்சி பிரிவினைவாதத்தை தூண்டியது. ஆனால், நான் பிராந்தியத்தில் அமைதி ...

பால் மற்றும் மின் கட்டண உயர்வே ...

பால் மற்றும்  மின் கட்டண உயர்வே திமுக -வின் சாதனை இந்தியாவின் பாதுகாப்பை பிரதமர் மோடி உறுதி செய்துள்ளார்'' என ...

இந்திய கல்வி முறையில் மாற்றம் வ ...

இந்திய கல்வி முறையில் மாற்றம் விரும்பும் மோடி பிரதமர் நரேந்திரமோடி மற்றும் மைக்ரோசாப்ட் நிறுவனர் பில்கேட்ஸ் இடையே ...

மற்றவர்களை அச்சுறுத்துவதும் த ...

மற்றவர்களை அச்சுறுத்துவதும் தொல்லை கொடுப்பதும் காங்கிரஸின்  கலாச்சாரம் நீதித்துறையின்மீது அழுத்தம் தரப்படுவதாகவும் நீதிமன்றங்கள் அவமதிப்படுவதாகவும் நூற்றுக்கணக்கான வழக்குரைஞர்கள் ...

மருத்துவ செய்திகள்

தியானமும், பிரார்த்தனையும்

தியானம் வேறு. பிரார்த்தனை வேறு. மனம் தன்னிடம் எழும் விருப்பத்தை நிறைவேற்றும்படி, இறைவனை ...

மாதுளையின் மருத்துவக் குணம்

மார்புவலியைத் தணித்து, இதயத்திற்கு ஊட்டமளிப்பது மாதுளை. வயிற்று எரிச்சலை உடனடியாக குணப்படுத்துகிறது மாதுளைச் ...

பொடுதலையின் மருத்துவக் குணம்

பற்களுடைய இலைகளையும் மிகச்சிறிய வெண்ணிற மலர்களையும் உடைய தரையோடு படரும் சிறு செடி. ...