அமித் ஷா தலைமையில் நேற்று நடைபெற்ற பாதுகாப்பு பற்றிய உயர்மட்ட ஆய்வு கூட்டம்

ஜம்மு-காஷ்மீரில் பாதுகாப்பு நிலைமை குறித்த உயர்மட்ட ஆய்வுக் கூட்டம் மத்திய உள்துறை அமைச்சரும் கூட்டுறவுத் துறை  அமைச்சருமான அமித் ஷா தலைமையில் புதுதில்லியில் இன்று நடைபெற்றது. இந்தக் கூட்டத்தில் தேசிய பாதுகாப்பு ஆலோசகர் அஜித் தோவல், ஜம்மு காஷ்மீரின் துணை நிலை ஆளுநர் மனோஜ் சின்ஹா, ராணுவத் தலைமைத் தளபதி ஜெனரல் மனோஜ் பாண்டே, மத்திய உள்துறை செயலாளர், புலனாய்வு பணியக இயக்குநர், ராணுவ தளபதி (நியமிக்கப்பட்டவர்) லெப்டினன்ட் ஜெனரல் உபேந்திர திவேதி, சிஏபிஎஃப் தலைமை இயக்குநர் , தலைமைச் செயலாளர், ஜம்மு காஷ்மீர் டிஜிபி மற்றும் பிற மூத்த அதிகாரிகளும் கலந்து கொண்டனர்.

ஜம்மு பிரிவில் பூஜ்ஜிய பயங்கரவாத திட்டம் மூலம் காஷ்மீர் பள்ளத்தாக்கில் அடைந்த வெற்றிகளை பிரதிபலிக்குமாறு மத்திய உள்துறை அமைச்சர் பாதுகாப்பு அமைப்புகளுக்கு அறிவுறுத்தினார். பிரதமர் நரேந்திர மோடி தலைமையிலான அரசு புதுமையான வழிமுறைகள் மூலம் பயங்கரவாதிகளை ஒடுக்குவதில் ஒரு முன்மாதிரியாக மாற உறுதிபூண்டுள்ளது என்று அமைச்சர் கூறினார்.  அனைத்து பாதுகாப்பு அமைப்புகளும் ஒரு பணி பயன்முறையில் பணியாற்றவும், ஒருங்கிணைந்த முறையில் விரைவான பதிலை உறுதி செய்யவும் அமித் ஷா அறிவுறுத்தினார்.

ஜம்மு-காஷ்மீரில் பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான போர் அதன் தீர்க்கமான கட்டத்தில் உள்ளது என்று மத்திய உள்துறை அமைச்சர் கூறினார். அண்மைச் சம்பவங்கள் பயங்கரவாதம் மிகவும் ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட பயங்கரவாத வன்முறை நடவடிக்கைகளில் இருந்து வெறும் மறைமுக போராக சுருங்க வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளது என்பதைக் காட்டுகின்றன என்று அவர் மேலும் கூறினார். அதையும் வேரறுக்க நாம் உறுதியாக இருக்கிறோம் என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

பாதுகாப்பு முகமைகளிடையே தடையற்ற ஒருங்கிணைப்பு, பாதிக்கப்படக்கூடிய பகுதிகளை அடையாளம் காணுதல் மற்றும் அத்தகைய பகுதிகளின் பாதுகாப்பு கவலைகளை நிவர்த்தி செய்தல் ஆகியவற்றை அமித் ஷா வலியுறுத்தினார். பிரதமர் நரேந்திர மோடி தலைமையின் கீழ் பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான பூஜ்ஜிய சகிப்புத்தன்மை கொள்கையை மீண்டும் வலியுறுத்திய உள்துறை அமைச்சர், ஜம்மு-காஷ்மீரில் இருந்து பயங்கரவாதத்தை வேரறுக்க அரசு அனைத்து முயற்சியையும் எடுக்கும் என்று கூறினார்.

இந்திய அரசின் முயற்சிகள் காஷ்மீர் பள்ளத்தாக்கில் பெரும் சாதகமான முடிவுகளை அளித்துள்ளதாகவும், பயங்கரவாதம் தொடர்பான சம்பவங்கள் கணிசமாகக் குறைந்துள்ளதாகவும் மத்திய உள்துறை அமைச்சர் கூறினார். சட்டம் ஒழுங்கு நிலைமையில் ஏற்பட்டுள்ள முன்னேற்றம், காஷ்மீர் பள்ளத்தாக்கில் சாதனை அளவான சுற்றுலாப் பயணிகளின் வருகையில் பிரதிபலிக்கிறது என்று அவர் குறிப்பிட்டார். ஜம்மு-காஷ்மீரில் சாதனை அளவிலான வாக்குப்பதிவைக் கண்ட மக்களவைத் தேர்தல்களை வெற்றிகரமாக நடத்தியதற்காக பாதுகாப்பு அமைப்புகள் மற்றும் ஜம்மு காஷ்மீர் நிர்வாகத்தை அமித் ஷா பாராட்டினார்.

Comments are closed.

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

ப.ம.க வுக்கே உண்மையான வெற்றி -ராம ...

ப.ம.க வுக்கே உண்மையான வெற்றி -ராமதாஸ்  'முடிவு எப்படி இருந்தாலும் விக்கிரவாண்டி இடைத்தேர்தலில் மக்கள் அளித்த ...

பட்டியலின மக்களுக்கு அடிப்படை ...

பட்டியலின மக்களுக்கு அடிப்படை வாழ்வுரிமை கிடைக்குமா? என முதல்வருக்கு L. முருகன் கேள்வி பட்டியலின மக்களுக்கு அடிப்படை வாழ்வுரிமை கிடைக்குமா? '' என ...

கடந்த 10 ஆண்டுகளில் உதம்பூர் கது ...

கடந்த 10 ஆண்டுகளில் உதம்பூர் கதுவா -தோடா பகுதி பெரிய அளவில் வளர்ச்சி அடைந்துள்ளது சட்டவிரோதச் செயல்களில் ஈடுபடுவோர்,நில ஆக்கிரமிப்பாளர்கள்  போதைப்பொருள் கடத்தல்காரர்கள் ஆகியரை ஒடுக்குவதில் ...

துடிப்பான கிராமங்கள் திட்டத்த ...

துடிப்பான கிராமங்கள் திட்டத்தின் செயல்பாடுகள் குறித்து அமித் ஷா ஆய்வு புதுதில்லியில் இன்று (13.07.2024) நடைபெற்ற உயர்நிலைக் கூட்டத்தில், "துடிப்பான ...

மும்பையில் ரூ29,400 கோடி மதிப்பில் ...

மும்பையில் ரூ29,400 கோடி மதிப்பில் பல்வேறு திட்டங்களுக்கு அடிக்கல் நாட்டினார் மகாராஷ்டிர மாநிலம் மும்பையில் ரூ.29,400 கோடிக்கும் அதிகமான மதிப்பிலான ...

தீனதயாள் அந்தியோதயா திட்டத்தி ...

தீனதயாள் அந்தியோதயா திட்டத்தின் கீழ் 90.76 சுய உதவிக்குழுக்களாக ஒருகிணைத்துள்ளது கடைக்கோடி மக்களுக்கும் உள்ளடக்கிய வாழ்வாதாரத்தை வழங்கும் அரசின் உறுதிப்பாட்டை ...

மருத்துவ செய்திகள்

நித்தியகல்யாணியின் மருத்துவ குணம்

நித்திய கல்யாணியின் செடியின் வேர்ப்பட்டையை மட்டும் சீவிக் கொண்டு வந்து, தண்ணீர் விட்டுச் ...

சூரியகாந்திப் பூவின் மருத்துவக் குணம்

சூரியகாந்திப் பூக்களிலிலுருந்து பெறப்படும் எண்ணெய் ஆரோக்கியத்திற்கும், நரம்புத் தளர்ச்சி நீங்குவதற்கும் மிகச் சிறந்ததாகப் ...

அகத்திப் பூவின் மருத்துவக் குணம்

அகத்திக் கீரையைப் போல, அகத்திப் பூவும் மருத்துவத்தில் சிறந்த குணம் உடையது.