கரோனா தடுப்பூசி மீதான காப்புரிமையை நீக்குக மோடி

கரோனா தடுப்பூசி மீதான காப்புரிமையை நீக்குமாறு உலகவா்த்தக அமைப்பிடம் விடுத்துள்ள கோரிக்கைக்கு ஆதரவு அளிக்குமாறு ஜி7 நாடுகளிடம் பிரதமா் நரேந்திரமோடி கேட்டுக் கொண்டாா்.

பிரிட்டன், அமெரிக்கா, கனடா, பிரான்ஸ், ஜொ்மனி, இத்தாலி, ஜப்பான் இடம்பெற்றுள்ள ஜி7 நாடுகளின் உச்சி மாநாடு, பிரிட்டனில் உள்ள காா்ன்வால் நகரில் ஜூன் 11-ஆம் தேதி தொடங்கியது. இதில், சிறப்பு அழைப்பாளா்களாக, இந்தியா, தென்ஆப்பிரிக்கா, ஆஸ்திரேலியா, தென்கொரியா ஆகிய நாடுகளின் தலைவா்கள் கலந்து கொள்வதற்கு அழைப்பு விடுக்கப் பட்டிருந்தது.

மாநாட்டின் இரண்டாவது நாளான சனிக் கிழமையும், நிறைவு நாளான ஞாயிற்றுக்கிழமையும் பிரதமா் நரேந்திர மோடி காணொலி முறையில் பங்கேற்று உரையாற்றினாா்.

நிறைவுநாளான ஞாயிற்றுக்கிழமை, சுகாதாரம், பருவநிலை மாற்றம், சுதந்திரமான சமூகம் ஆகிய 3 தலைப்புகளில் நடைபெற்ற அமா்வுகளில் அவா் உரையாற்றினாா். அவா் பேசியதாவது:

சுதந்திரமான சமூகத்தைப் பொருத்தவரை ஜனநாயகம், கருத்துசுதந்திரம் ஆகியவற்றைக் காப்பதில் இந்தியா பற்றுறுதியுடன் உள்ளது. மேலும், இந்தியாவில் ஆதாா் அட்டை வழங்குவது, நேரடிமானிய உதவித் திட்டங்கள், பிரதமரின் ஜன்தன் வங்கி கணக்கு திட்டம், வங்கிக் கணக்கில் ஆதாா் எண், தொலைபேசி எண் இணைப்பு என சமூக அங்கீகாரமளித்தலில் புரட்சிகரமான தாக்கத்தை மின்னணு தொழில்நுட்பம் ஏற்படுத்தியுள்ளது. சுதந்திரமான சமூகம்குறித்து பேசுகையில், எளிதில் தாக்குதலுக்குள்ளாகும் அபாயமும் உள்ளது. எனவே, தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களும், சமூக ஊடக நிறுவனங்களும் தங்கள் பயனா்களுக்கு இணைய வழியில் பாதுகாப்பான சூழலை உறுதி செய்யவேண்டும்.

பருவநிலை மாற்றம் தொடா்பாக உலகநாடுகள் கூட்டு நடவடிக்கை எடுக்கவேண்டும். இந்த விஷயத்தில் இந்தியா உறுதியான நடவடிக்கை மேற்கொண்டு வருகிறது. 2030-ஆம் ஆண்டுக்குள், மாசு இல்லா போக்குவரத்தை ஏற்படுத்த இந்திய ரயில்வே உறுதி மேற்கொண்டுள்ளது. பாரீஸ் ஒப்பந்த உறுதிகளை நிறைவேற்றி கொண்டிருக்கும் ஒரே ஜி-20 நாடு இந்தியா. இந்தியா மேற்கொண்ட பேரிடா்மீட்பு கட்டமைப்பு கூட்டணி மற்றும் சா்வதேச சூரிய மின் சக்தி கூட்டணி என்ற இரண்டு முக்கிய உலகளாவிய முயற்சிகளின் பயன்கள் அதிகரித்து வருகின்றன. பருவநிலை மாற்றத்துக்கான நிதி, வளரும்நாடுகளுக்கு சிறந்த முறையில் கிடைக்கவேண்டும்.

அனைவருக்கும் கரோனா தடுப்பூசி எளிதில் கிடைக்கவேண்டும் என்பதற்காக, கரோனா தடுப்பூசி மீதான காப்புரிமையை தற்காலிகமாக நீக்குமாறு உலகவா்த்தக அமைப்பில் இந்தியாவும், தென் ஆப்பிரிக்காவும் தொடா்ந்து வலியுறுத்தி வருகின்றன. இந்தக் கோரிக்கைக்கு ஜி7 நாடுகள் ஆதரவுதெரிவிக்க வேண்டும்.

சா்வாதிகாரம், பயங்கரவாதம், தீவிரவாதம், பொருளாதார நெருக்கடி என பல்வேறு வழிகளில்வரும் அச்சுறுத்தல்களில் இருந்து ஜி7 நாடுகளை காப்பதில் இந்தியா இயற்கையில் அமைந்த கூட்டாளியாக திகழ்கிறது என்றாா் பிரதமா் மோடி.

கரோனா தடுப்பூசி மீதான வா்த்தகம் சாா்ந்த அறிவுசாா் சொத்துரிமையை நீக்க வேண்டும் என்று உலகவா்த்தக அமைப்பிடம் இந்தியாவும், தென்ஆப்பிரிக்காவும் கோரிக்கை விடுத்துள்ளன. இந்தக் கோரிக்கையை எழுப்பி பிரதமா் மோடி பேசியபோது, இதுதொடா்பாக எழுத்துபூா்வமான ஒப்பந்தம் நடைபெறுவதற்கு ஜி7 நாடுகள் ஆதரவு அளித்துள்ளன. சுதந்திரமான, விதிகளின் அடிப்படையிலான இந்தோ பசிபிக்மீதான தமது உறுதிப்பாட்டையும், பிராந்தியத்தில் கூட்டாளா்களுடன் ஒத்துழைப்பு அளிப்பதையும் ஜி7 நாடுகளின் தலைவா்கள் உறுதிப்படுத்தினா் என்றாா் அவா்.

Comments are closed.

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

அயோத்திக்கு 34 சிறப்பு ரயில்… ம ...

அயோத்திக்கு 34 சிறப்பு ரயில்… மொத்த செலவும் மத்திய அரசே உத்தரப்பிரதேச மாநிலம் அயோத்தியில் கடந்தமாதம் ராமர் கோயில் திறக்கப்பட்டது. ...

அரசியலுக்காக பேசும் பேச்சுக்க ...

அரசியலுக்காக பேசும் பேச்சுக்கள் வலியை ஏற்படுத்துகிறது இந்தியாவை வளர்ந்த நாடாக்க பிரதமர் மோடி சபதம் ஏற்றுள்ளார். ...

கட்சியில் வாரிசுகள் இருக்கலாம ...

கட்சியில் வாரிசுகள் இருக்கலாம்.  கட்சியே வாரிசுகள் கையில் இருப்பது ஆபத்து லோக்சபா தேர்தலில் தேசிய ஜனநாயக கூட்டணி 400 இடங்களில் ...

எங்கள் குழந்தை ராமர் இனி கூடாரங ...

எங்கள் குழந்தை ராமர் இனி கூடாரங்களில் வசிக்க மாட்டார் ராமச்சந்திர மூர்த்திக்கு ஜெயம் உண்டாகட்டும் ராமச்சந்திர மூர்த்திக்கு ஜெயம் உண்டாகட்டும் வணக்கத்திற்குரிய ...

பாகுபாடு, திருப்தி படுத்தும், அ ...

பாகுபாடு,  திருப்தி படுத்தும், அரசியல் பிரச்சனைகளை வளர்த்தது நம்பாரதம் 1,500 ஆண்டுகளாக அன்னியரை எதிர்த்து போராடியது வரலாறு. ...

புனிதத்துவத்தை உணர்ந்த மனிதர்

புனிதத்துவத்தை உணர்ந்த மனிதர் இந்தமனிதன் நினைத்திருந்தால் நேரடியாக ஜனவரி 22 ஆம் தேதி ...

மருத்துவ செய்திகள்

கோழிக்கறியின் மருத்துவக் குணம்

சேவல் இறைச்சி அதிக சூடு உண்டாக்கும். அன்றியும் தாது நஷ்டம் உண்டாகும். ஆகையால் ...

பெருநெருஞ்சில் மற்றும் சிறுநெருஞ்சில்

முட்கள் உள்ள இந்தச் செடி தரையோடு தரையாகப் படர்ந்து காணப்படும். இது பசுமையான ...

வெங்காயத்தின் மருத்துவக் குணம்

ஆண்மைக் குறைவுள்ளவர்கள், வெள்ளை வெங்காயச் சாருடன் தேன் கலந்து இரண்டு, மூன்று வாரங்களுக்குக் ...