கரோனா தடுப்பூசி மீதான காப்புரிமையை நீக்குக மோடி

கரோனா தடுப்பூசி மீதான காப்புரிமையை நீக்குமாறு உலகவா்த்தக அமைப்பிடம் விடுத்துள்ள கோரிக்கைக்கு ஆதரவு அளிக்குமாறு ஜி7 நாடுகளிடம் பிரதமா் நரேந்திரமோடி கேட்டுக் கொண்டாா்.

பிரிட்டன், அமெரிக்கா, கனடா, பிரான்ஸ், ஜொ்மனி, இத்தாலி, ஜப்பான் இடம்பெற்றுள்ள ஜி7 நாடுகளின் உச்சி மாநாடு, பிரிட்டனில் உள்ள காா்ன்வால் நகரில் ஜூன் 11-ஆம் தேதி தொடங்கியது. இதில், சிறப்பு அழைப்பாளா்களாக, இந்தியா, தென்ஆப்பிரிக்கா, ஆஸ்திரேலியா, தென்கொரியா ஆகிய நாடுகளின் தலைவா்கள் கலந்து கொள்வதற்கு அழைப்பு விடுக்கப் பட்டிருந்தது.

மாநாட்டின் இரண்டாவது நாளான சனிக் கிழமையும், நிறைவு நாளான ஞாயிற்றுக்கிழமையும் பிரதமா் நரேந்திர மோடி காணொலி முறையில் பங்கேற்று உரையாற்றினாா்.

நிறைவுநாளான ஞாயிற்றுக்கிழமை, சுகாதாரம், பருவநிலை மாற்றம், சுதந்திரமான சமூகம் ஆகிய 3 தலைப்புகளில் நடைபெற்ற அமா்வுகளில் அவா் உரையாற்றினாா். அவா் பேசியதாவது:

சுதந்திரமான சமூகத்தைப் பொருத்தவரை ஜனநாயகம், கருத்துசுதந்திரம் ஆகியவற்றைக் காப்பதில் இந்தியா பற்றுறுதியுடன் உள்ளது. மேலும், இந்தியாவில் ஆதாா் அட்டை வழங்குவது, நேரடிமானிய உதவித் திட்டங்கள், பிரதமரின் ஜன்தன் வங்கி கணக்கு திட்டம், வங்கிக் கணக்கில் ஆதாா் எண், தொலைபேசி எண் இணைப்பு என சமூக அங்கீகாரமளித்தலில் புரட்சிகரமான தாக்கத்தை மின்னணு தொழில்நுட்பம் ஏற்படுத்தியுள்ளது. சுதந்திரமான சமூகம்குறித்து பேசுகையில், எளிதில் தாக்குதலுக்குள்ளாகும் அபாயமும் உள்ளது. எனவே, தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களும், சமூக ஊடக நிறுவனங்களும் தங்கள் பயனா்களுக்கு இணைய வழியில் பாதுகாப்பான சூழலை உறுதி செய்யவேண்டும்.

பருவநிலை மாற்றம் தொடா்பாக உலகநாடுகள் கூட்டு நடவடிக்கை எடுக்கவேண்டும். இந்த விஷயத்தில் இந்தியா உறுதியான நடவடிக்கை மேற்கொண்டு வருகிறது. 2030-ஆம் ஆண்டுக்குள், மாசு இல்லா போக்குவரத்தை ஏற்படுத்த இந்திய ரயில்வே உறுதி மேற்கொண்டுள்ளது. பாரீஸ் ஒப்பந்த உறுதிகளை நிறைவேற்றி கொண்டிருக்கும் ஒரே ஜி-20 நாடு இந்தியா. இந்தியா மேற்கொண்ட பேரிடா்மீட்பு கட்டமைப்பு கூட்டணி மற்றும் சா்வதேச சூரிய மின் சக்தி கூட்டணி என்ற இரண்டு முக்கிய உலகளாவிய முயற்சிகளின் பயன்கள் அதிகரித்து வருகின்றன. பருவநிலை மாற்றத்துக்கான நிதி, வளரும்நாடுகளுக்கு சிறந்த முறையில் கிடைக்கவேண்டும்.

அனைவருக்கும் கரோனா தடுப்பூசி எளிதில் கிடைக்கவேண்டும் என்பதற்காக, கரோனா தடுப்பூசி மீதான காப்புரிமையை தற்காலிகமாக நீக்குமாறு உலகவா்த்தக அமைப்பில் இந்தியாவும், தென் ஆப்பிரிக்காவும் தொடா்ந்து வலியுறுத்தி வருகின்றன. இந்தக் கோரிக்கைக்கு ஜி7 நாடுகள் ஆதரவுதெரிவிக்க வேண்டும்.

சா்வாதிகாரம், பயங்கரவாதம், தீவிரவாதம், பொருளாதார நெருக்கடி என பல்வேறு வழிகளில்வரும் அச்சுறுத்தல்களில் இருந்து ஜி7 நாடுகளை காப்பதில் இந்தியா இயற்கையில் அமைந்த கூட்டாளியாக திகழ்கிறது என்றாா் பிரதமா் மோடி.

கரோனா தடுப்பூசி மீதான வா்த்தகம் சாா்ந்த அறிவுசாா் சொத்துரிமையை நீக்க வேண்டும் என்று உலகவா்த்தக அமைப்பிடம் இந்தியாவும், தென்ஆப்பிரிக்காவும் கோரிக்கை விடுத்துள்ளன. இந்தக் கோரிக்கையை எழுப்பி பிரதமா் மோடி பேசியபோது, இதுதொடா்பாக எழுத்துபூா்வமான ஒப்பந்தம் நடைபெறுவதற்கு ஜி7 நாடுகள் ஆதரவு அளித்துள்ளன. சுதந்திரமான, விதிகளின் அடிப்படையிலான இந்தோ பசிபிக்மீதான தமது உறுதிப்பாட்டையும், பிராந்தியத்தில் கூட்டாளா்களுடன் ஒத்துழைப்பு அளிப்பதையும் ஜி7 நாடுகளின் தலைவா்கள் உறுதிப்படுத்தினா் என்றாா் அவா்.

Comments are closed.

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

யோகா தினத்தையொட்டி பிரதமரின் உ ...

யோகா தினத்தையொட்டி பிரதமரின் உரை "யோகா பயிற்சி செய்பவர்களின் எண்ணிக்கை உலகளவில் அதிகரித்து வருகிறது" "யோகாவினால் ...

ஜம்மு-காஷ்மீர் சொந்த எதிர்கால ...

ஜம்மு-காஷ்மீர்   சொந்த எதிர்காலத்தை தீர்மானிக்கும் நாள் வெகுதொலைவில் இல்லை ஸ்ரீநகரின் ஷேர்-இகாஷ்மீர் சர்வதேசமாநாட்டு மையத்தில் (SKICC) நேற்று நடைபெற்ற, ...

தனிநபர் ஆரோக்கியம் மற்றும் சமு ...

தனிநபர் ஆரோக்கியம் மற்றும் சமுதாயநல்லிணத்தை மேம்படுத்துவது யோகா 10-வது சர்வதேச யோகாதினம் இன்று உலகம் முழுவதும் கொண்டாடப்பட்டு ...

கிராம புறங்களில் பண பரிமாற்றத் ...

கிராம புறங்களில் பண பரிமாற்றத்தின் சேவையை அதிகரிக்க ஏற்பாடு இந்திய அஞ்சலக வங்கி மற்றும் ரியா மணி ட்ரான்ஸ்பர் ...

கண்ணியத்தை காக்கும் மோடி அரசு -L ...

கண்ணியத்தை காக்கும் மோடி அரசு -L முருகன் பேட்டி விவசாயிகள் கவுரவ நிதி மூலம் அவர்களின் கண்ணியத்தை காக்கும் ...

இந்திய திபெத் எல்லை காவல் படையி ...

இந்திய திபெத் எல்லை காவல் படையின் மீட்பு குழுவிற்கு அமித் ஷா பாராட்டு லாகூல், ஸ்பிட்டி ஆகிய இடங்களில் மீட்புப் பணிகளை மேற்கொண்ட ...

மருத்துவ செய்திகள்

குடிமயக்கம் தெளிய

குடிமயக்கத்தைத் தெளிய வைக்க அவர்கள் வாயில் தாராளமாகத் தேனை ஊற்றலாம். சிறிது சிறிதாக ...

மஞ்சள்காமாலை சித்த மருத்துவ சிகிச்சை

குடிதண்ணீரில் நஞ்சு, சுவாசிக்கும் காற்றில் அசுத்தம், உண்ணும் உணவில் கலப்படம், மது, ...

எலும்பு நைவு (OSTEOPOROSIS)

உடல் உழைப்பு குறைந்துபோய், தசைகளுக்கான உடற்பயிற்சி மற்றும் விளையாட்டுகள் போன்றவற்றை மேற்கொள்ள நேரமேயில்லாமல் ...