மன அழுத்தத்தை போக்குவதில் யோகா முக்கியபங்கு

சர்வதேச யோகாதினத்தை யொட்டி கோவை ஈஷாயோகா மையம் சார்பில் ஆதியோகி சிலைமுன்பு யோகா நிகழ்ச்சி இன்று நடந்தது. நிகழ்ச்சிக்கு கவர்னர் வித்யாசாகர் ராவ், மத்திய சுற்றுலாதுறை மந்திரி மகேஷ் சர்மா, ஈஷா நிறுவனர் சத்குரு ஆகியோர் கலந்துகொண்டனர்.

ஒவ்வொரு மனிதனுக்கும் தனி திறமை உண்டு. அந்த திறமையை வெளிகொண்டு வரும் தொழில்நுட்பம் யோகா. இந்த தொழில் நுட்பம் அனைவருக்கும் சென்றுசேர வேண்டும். ஒருநாட்டை வல்லரசாக்க முடியாது. வல்லரசாக்க நாட்டில் உள்ள மக்களை யோகா மூலம் திறமையான வர்களாகவும், நல்லொழுக்கம் உள்ளவர்களாகவும் மாற்ற முடியும்.

அப்போது அந்த நாடு வல்லரசாக மாறமுடியும். இந்தியா கலாச்சாரத்துக்கு புகழ்பெற்றது. ஆதியோகிதான் யோகாவின் முதல் மனிதர். தற்போது ராணுவத்தினர் பலர் கொல்லப்படுகின்றனர். ஏராளமான சிறுவர்கள் தற்கொலை செய்துகொள்கிறார்கள். இதற்கு காரணம் மன நிலையை ஒரு முகப்படுத்த முடியாததுதான்.

மனிதனின் மன நிலையை ஒருமுகப்படுத்த யோகா முக்கியபங்கு வகிக்கிறது. தமிழ்நாட்டில் உள்ள அனைத்து அரசு பள்ளிகளிலும், உபயோகா என்ற சாதாரண யோகா கற்றுக் கொடுக்கப்படுகிறது. இதன் மூலம் ஒரு நபர் 100 பேருக்கு யோகா கற்றுக்கொடுத்தால் ஒருஆண்டில் 10 கோடி பேர் யோகா கற்க முடியும்.

உலகிற்கு இந்தியா கொடுத்தபரிசு யோகா. பிரதமர் நரேந்திரமோடி முயற்சியால் யோகா ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் மூலம் தீர்மானம் நிறைவேற்றப்பட்டு 192 நாடுகளில் இன்று யோகாதினம் கடைபிடிக்கப்படுகிறது. யோகாவை கற்பதன் மூலம் ஒரு ஆண் சூப்பர்மேன் ஆகலாம். ஒருபெண் சூப்பர் பெண் ஆகலாம்.

நாட்டில் உள்ள அனைவரும் யோகா கற்பதன் மூலமாக திறமையான வர்களாகவும், நல்லொழுக்கம் உள்ளவர்களாகவும் திகழ முடியும்.

இவ்வாறு அவர் பேசினார்.

தொடர்ந்து தமிழக கவர்னர் வித்யாசாகர்ராவ் பேசியதாவது:-

தமிழ்நாட்டில் 20 பல்கலைக் கழகங்கள் உள்ளன. மகாராஷ்டிராவில் 20 பல்கலைக் கழகங்கள் உள்ளன. இந்த 40 பல்கலைக்கழகங்களுக்கும் நான்தான் வேந்தர். இங்கு அனைவரும் யோகாகற்க அறிவுறுத்தப்படும். மாணவர்கள் முதல் பெரியவர்கள்வரை அனைவரும் மன அழுத்தத்தால் பாதிக்கப் படுகிறார்கள்.

இந்த மன அழுத்தத்தை போக்க யோகா முக்கியபங்கு வகிக்கிறது. சர்க்கரைநோய் முதல் பல்வேறு நோய்களை குணப்படுத்த யோகா பயன்படுவதாக சொல்லப்படுகிறது. இந்தியா இளைஞர்கள் அதிகமாக உள்ள நாடு. அனைத்து இளைஞர்களும் யோகாகற்பதன் மூலம் இளைஞர்கள் திறமையானவர் களாகவும், ஒழுக்கம் உடையவர்களாகவும் விளங்க முடியும்.போதை, மது, பழக்கத்துக்கு அடிமையானவர்கள் கூட யோகாகற்றால் அதில் இருந்து விடுபட முடியும்.

இவ்வாறு அவர் பேசினார்.

Leave a Reply

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

அயோத்திக்கு 34 சிறப்பு ரயில்… ம ...

அயோத்திக்கு 34 சிறப்பு ரயில்… மொத்த செலவும் மத்திய அரசே உத்தரப்பிரதேச மாநிலம் அயோத்தியில் கடந்தமாதம் ராமர் கோயில் திறக்கப்பட்டது. ...

அரசியலுக்காக பேசும் பேச்சுக்க ...

அரசியலுக்காக பேசும் பேச்சுக்கள் வலியை ஏற்படுத்துகிறது இந்தியாவை வளர்ந்த நாடாக்க பிரதமர் மோடி சபதம் ஏற்றுள்ளார். ...

கட்சியில் வாரிசுகள் இருக்கலாம ...

கட்சியில் வாரிசுகள் இருக்கலாம்.  கட்சியே வாரிசுகள் கையில் இருப்பது ஆபத்து லோக்சபா தேர்தலில் தேசிய ஜனநாயக கூட்டணி 400 இடங்களில் ...

எங்கள் குழந்தை ராமர் இனி கூடாரங ...

எங்கள் குழந்தை ராமர் இனி கூடாரங்களில் வசிக்க மாட்டார் ராமச்சந்திர மூர்த்திக்கு ஜெயம் உண்டாகட்டும் ராமச்சந்திர மூர்த்திக்கு ஜெயம் உண்டாகட்டும் வணக்கத்திற்குரிய ...

பாகுபாடு, திருப்தி படுத்தும், அ ...

பாகுபாடு,  திருப்தி படுத்தும், அரசியல் பிரச்சனைகளை வளர்த்தது நம்பாரதம் 1,500 ஆண்டுகளாக அன்னியரை எதிர்த்து போராடியது வரலாறு. ...

புனிதத்துவத்தை உணர்ந்த மனிதர்

புனிதத்துவத்தை உணர்ந்த மனிதர் இந்தமனிதன் நினைத்திருந்தால் நேரடியாக ஜனவரி 22 ஆம் தேதி ...

மருத்துவ செய்திகள்

வயிற்றுப்புண் மற்றும் வாயுக் கோளாறுகள் நீங்க உணவுப் பொருட்கள்

ஜீரணமாகாத காரணத்தால் புளிச்ச ஏப்பம், சாப்பிட்ட உணவு மேல் கிளம்பி விடுதல், வாயில் ...

தண்ணீர் மருத்துவம் ( வாட்டர் தெரஃபி )

தண்ணீர் இல்லாமல் இந்த உலகில் மரம், செடி, விலங்கு எதுவும்மே  இல்லை. மேலும் தண்ணீர் ...

ஆடாதொடையின் மருத்துவ குணம்

ஆடாதொடை இலையை தேவையான அளவு எடுத்து ஒரு சட்டிக்கு வேடுகட்டி, ஒரு டம்ளர் ...