கிரிக்கெட் கிளப்புகளுக்குள் மட்டும் தான் ஆடை கட்டுப்பாடுகளா?

 ஐயாயிரம் ஆண்டுகளுக்கு முன்பு உலகம் முழுவதும் முக்கால் நிர்வாணத்தில் நாகரிகமற்று இருந்தபொழுது வேட்டிகளும் அங்கவஷ்திரங்களும் அணிந்து நாகரிக பெருவாழ்வு வாழ்ந்தவர்கள் நாம். ஆனால் இன்றோ தாய் மண்ணிலேயே வேட்டி கட்டுவது அநாகரிகமாக பார்க்கப்படுகிறது. சில கிளப்புகளும் , நச்சத்திர ஹோட்டல்களும் வேட்டி கட்டியவர்களை உள்ளே விடவே மறுக்கிறது.

சமீபத்தில் சென்னையில் உள்ள தமிழ்நாடு கிரிக்கெட் சங்ககிளப்பில் நடைபெற்ற புத்தகவெளியீட்டு விழாவில் பங்கேற்பதற்காக சென்ற சென்னை உயர்நீதிமன்ற நீதிபதி டி.பரந்தாமன், மூத்த வழக்குரைஞர் ஆர். காந்தி உள்ளிட்டோர் வேட்டி கட்டி வந்தனர் என்ற ஒரே காரணத்திற்க்காக அவர்களை உள்ளே விடாமல் அவமதித்து திருப்பி அனுப்பியுள்ளனர்.. இதில் தமிழ்நாடு கிரிக்கெட் சங்க கிளப் மட்டுமின்றி, ஜிம்கானா கிளப், மெட்ராஸ் கிளப், போட் கிளப், மெட்ராஸ் கிரிக்கெட் கிளப் உள்பட 10-க்கும் மேற்பட்ட கிளப்களில் வேட்டிக்கு தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது. இங்கு வேட்டி அணிந்து செல்பவர்கள் யாராக இருந்தாலும் அவர்களுக்கு அனுமதி கிடையாது என்று சட்டங்களே இயற்றியுள்ளனர்.

ஆங்கிலேயனின் அடிமை வாழ்விலிருந்து விடுபட்டு 65ந்து ஆண்டுகளுக்கும் மேலாகிறது. ஆனால் இன்னும் நாம் அவனது அநாகரிக எச்சங்களில் இருந்து விடுபடவில்லையே?. தாய் மண்ணிலேயே அதன் கலாச்சார அடையாளங்களை புறக்கணிக்கும் இதைப்போன்ற கிளப்புகள் தேவைதானா?.

மூடிய அரங்கத்துக்குள் மிகவும் நாகரிகமாக கோட் சூட் அணிந்து வரவேண்டும் என்று ஆடை கட்டுப்பாடுகளை (dress code) விதிக்கும் இந்த கிரிக்கெட் கிளப்புகள். கிரிக்கெட் மைதானத்தில் மட்டும் அரை குறை ஆடைகளுடன் பெண்களை ஆட அனுமதிப்பது மட்டும் ஏனோ?.

ஆடை வடிவில் மண்ணின் கலாச்சாரத்தை புறக்கணிப்பதால் பெரிதாக யாரும் கோட்டு சூட்டுக்கு மாறிவிடப்போவதில்லை. அதேநேரத்தில் விளையாட்டு வடிவத்தில் கிரிக்கெட்டை அந்நிய விளையாட்டு என்று மண்ணின் மைந்தர்கள் அனைவரும் புறக்கணித்தார்கள் என்றால் கோட்டு சூட்டு போட்டுக்கொண்டு ஆடை கட்டுப்பாடுகளை விதிக்கும் தாய் மண்ணில் பிறந்து அன்னியவான்கள் எல்லாம் வேஸ்ட்டி எண்ண கோவணத்துக்கு கூட மாற தயங்கமாட்டார்கள் என்பதே நிதர்சனம்.

தமிழ் தாமரை VM வெங்கடேஸ்

Leave a Reply

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

அயோத்திக்கு 34 சிறப்பு ரயில்… ம ...

அயோத்திக்கு 34 சிறப்பு ரயில்… மொத்த செலவும் மத்திய அரசே உத்தரப்பிரதேச மாநிலம் அயோத்தியில் கடந்தமாதம் ராமர் கோயில் திறக்கப்பட்டது. ...

அரசியலுக்காக பேசும் பேச்சுக்க ...

அரசியலுக்காக பேசும் பேச்சுக்கள் வலியை ஏற்படுத்துகிறது இந்தியாவை வளர்ந்த நாடாக்க பிரதமர் மோடி சபதம் ஏற்றுள்ளார். ...

கட்சியில் வாரிசுகள் இருக்கலாம ...

கட்சியில் வாரிசுகள் இருக்கலாம்.  கட்சியே வாரிசுகள் கையில் இருப்பது ஆபத்து லோக்சபா தேர்தலில் தேசிய ஜனநாயக கூட்டணி 400 இடங்களில் ...

எங்கள் குழந்தை ராமர் இனி கூடாரங ...

எங்கள் குழந்தை ராமர் இனி கூடாரங்களில் வசிக்க மாட்டார் ராமச்சந்திர மூர்த்திக்கு ஜெயம் உண்டாகட்டும் ராமச்சந்திர மூர்த்திக்கு ஜெயம் உண்டாகட்டும் வணக்கத்திற்குரிய ...

பாகுபாடு, திருப்தி படுத்தும், அ ...

பாகுபாடு,  திருப்தி படுத்தும், அரசியல் பிரச்சனைகளை வளர்த்தது நம்பாரதம் 1,500 ஆண்டுகளாக அன்னியரை எதிர்த்து போராடியது வரலாறு. ...

புனிதத்துவத்தை உணர்ந்த மனிதர்

புனிதத்துவத்தை உணர்ந்த மனிதர் இந்தமனிதன் நினைத்திருந்தால் நேரடியாக ஜனவரி 22 ஆம் தேதி ...

மருத்துவ செய்திகள்

எலும்பு மஜ்ஜை குறைபாடு நீங்க

நோய் எதிர்ப்புச்  சக்தியை அளிக்கும் வெள்ளை அணுக்கள் இரத்தத்தில் குறையும்போது  எலும்பு மஜ்ஜை ...

ஆகாச கருடன் கிழங்கு

கோவைக்கொடி இனத்தை சேர்ந்த இந்தமூலிகைக்கு பொதுவாக கருடன் கிழங்கு, பேய் சீந்தில், ...

எலும்பு நைவு (OSTEOPOROSIS)

உடல் உழைப்பு குறைந்துபோய், தசைகளுக்கான உடற்பயிற்சி மற்றும் விளையாட்டுகள் போன்றவற்றை மேற்கொள்ள நேரமேயில்லாமல் ...