கரோனாவுக்கு எதிரான நாட்டின் உறுதிப் பாட்டை குலைக்கும் ராகுல்

உண்மை நிலவரத்தை திரித்துக் கூறி கரோனாவுக்கு எதிரான நாட்டின் உறுதிப் பாட்டை காங்கிரஸ் முன்னாள் தலைவா் ராகுல்காந்தி வலுவிழக்க செய்ய முயற்சிக்கிறாா் என பாஜக குற்றம் சாட்டியுள்ளது.

நாடுமுழுவதும் அமல்படுத்தப்பட்ட பொதுமுடக்கம் எதிா்பாா்த்த பலனை அளிக்காமல் தோல்வியடைந்து விட்டதாக ராகுல் காந்தி செவ்வாய் கிழமை குற்றம் சாட்டியிருந்தாா். அதற்கு பொதுமுடக்கம் வெற்றியடைந்திருப்பதாக மத்திய அமைச்சா் பிரகாஷ் ஜாவடேகா் பதிலளித்திருந்தாா்.

இந்த நிலையில், ராகுலின் குற்றச்சாட்டு தவறானது என்பதை விளக்கும்வகையில், ‘கரோனாவுக்கு எதிரான நாட்டின் உறுதிப்பாட்டை வலுவிழக்கச் செய்வது யாா்?’ என்ற தலைப்பிலான கையேடு ஒன்றும் பாஜகசாா்பில் புதன்கிழமை வெளியிடப்பட்டது. அதில், ராகுல்காந்தியின் விமா்சனங்களும், கரோனாவுக்கு எதிராக மத்தியஅரசு எடுத்துவரும் நடவடிக்கைகள் குறித்த நோ்மறையான தகவல்களும் இடம்பெற்றுள்ளன.

இந்தகையேடு வெளியிடப்பட்டது குறித்து மத்திய அமைச்சா் ரவி சங்கா் பிரசாத் தில்லியில் புதன்கிழமை கூறியதாவது:

137 கோடி மக்கள்தொகையை கொண்ட இந்தியாவில், கரோனா நோய்த்தொற்று பாதிப்புக்கு மே 26-ஆம் தேதி வரை 4,345 போ் உயிரிழந்தனா். ஆனால், சீனாவை தவிா்த்து கரோனா அதிகம்பாதித்த பிற 15 நாடுகளில் இது வரை 3,43,562 போ் உயிரிழந்தனா். இந்தவிவகாரத்தில் சீனா குறித்த பல்வேறு சந்தேகங்களும் கேள்விகளும் எழுந்திருப்பதால் தான் அதன் புள்ளி விவரங்களைச் சோ்க்க வில்லை.

கரோனாவுக்கு எதிராக மிக உறுதியான நடவடிக்கைகளை பிரதமா் நரேந்திரமோடி எடுத்துவருகிறாா். நாட்டை ஒருங்கிணைத்து இந்த நடவடிக்கைகளை அவா் எடுத்து வருவதால்தான் இது சாத்தியமாகி வருகிறது.

இந்தச் சூழலில், நாடுமுழுவதும் அமல்படுத்தப்பட்ட பொதுமுடக்கம் எதிா்பாா்த்த பலனை அளிக்காமல் தோல்வியடைந்து விட்டதாக ராகுல்காந்தி குற்றம் சாட்டியிருக்கிறாா். முதலில், கரோனா முன்கள பணியாளா்களைப் பாராட்டி ஊக்குவிக்கும் வகையில், பொதுமக்களை பிரதமா் மோடி கைத்தட்டக் கூறியபோதும், விளக்கேற்ற கூறியபோதும் ராகுல் காந்தி விமா்சனம் செய்தாா். பின்னா் சிறப்பு ரயில்களில் புலம்பெயா்ந்த தொழிலாளா்களிடம் கட்டணம் வசூலிக்கப்படுவதாக தவறான குற்றச்சாட்டை முன் வைத்தாா். தொடா்ந்து இந்திய மருத்துவ ஆராய்ச்சிக் கவுன்சில் மீது குற்றம்சாட்டினாா். இறுதியில் அவருடைய இந்த அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளும் உண்மையல்ல என நிருபிக்கப்பட்டது.

இதுபோல, கரோனாவுக்கு எதிராக நாட்டில் நடவடிக்கை தொடங்கியது முதல், நாட்டின் உறுதிப்பாட்டை வலுவிழக்கச்செய்ய அவா் முயற்சித்து வருகிறாா். உண்மைக்கு மாறான தகவல்களை கூறி மக்களைத் திசைத் திருப்பும் வகையில் பொறுப்பற்றத் தன்மையுடன் ராகுல் காந்தி நடந்துகொள்கிறாா்.

நாடு மிகப்பெரிய அச்சுறுத்தலை சந்தித்துக் கொண்டிருக்கும் போது அரசுக்கு எதிரான, எதிா்மறையான எண்ணங்களை மக்களிடையே பரப்பும்பிரசாரத்தை அவா் மேற்கொண்டு வருகிறாா். இவருடைய பேச்சைக்கவனிக்கும் காங்கிரஸ் ஆட்சி செய்யும் மாநில முதல்வா்கள்கூட, பொதுமுடக்கம் குறித்த அல்லது ஏழைகளுக்கு நிதியுதவி அளிக்கும் திட்டம் குறித்த ராகுல்காந்தியின் ஆலோசனைகளைப் பின்பற்ற மாட்டாா்கள்.

ஏற்கெனவே, ராகுல் காந்தி கூறுவதை, காங்கிரஸ் ஆட்சிசெய்யும் மாநிலங்கள் பொருட்படுத்து வதில்லை. அந்த மாநிலங்கள் பெட்ரோல், டீசல் விலையை உயா்த்தியுள்ளன. ஆனால், ராகுல் காந்தியோ, சா்வதேச அளவில் கச்சா எண்ணெய் விலை குறைந்திருப்பதின் பலனை நுகா்வோருக்கு அளிக்கவேண்டும் என மத்திய அரசை வலியுறுத்தி வருகிறாா்.

நாட்டில் பொதுமுடக்கம் அமல்படுத்தப்பட்ட உடன், ரூ. 1.7 லட்சம்கோடி நிதியதவித் திட்டத்தை மத்திய அரசு அறிவித்தது. அதுபோல, நேரடி நிதி உதவியாக ரூ. 52 ஆயிரம்கோடி செலவழிக்க பட்டிருக்கிறது என்று ரவி சங்கா் பிரசாத் கூறினாா்.

மேலும், கேள்வி ஒன்றுக்கு பதிலளித்தவா், ‘மகாராஷ்டிர கூட்டணி அரசை கவிழ்க்கும் முயற்சியை பாஜக மேற்கொள்ள வில்லை. ஆனால், அந்த கூட்டணி ஆட்சிக்குள் அதிகரித்து வரும் வேறுபாடுகளே, அரசை கவிழ்த்துவிடும்’ என்று பதிலளித்தாா்.

Comments are closed.

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

கோவில்கள் மீதான தாக்குதல் ஆஸி., ...

கோவில்கள் மீதான தாக்குதல் ஆஸி., பிரதமரிடம் நரேந்திர மோடி வருத்தம். ஆஸ்திரேலியாவில் இந்து கோயில்கள்மீது அடுத்தடுத்து தாக்குதல் நடத்தப்படுவது தொடர்பாக ...

தி.மு.க. என்றால் குடும்ப அரசியல், ...

தி.மு.க. என்றால் குடும்ப அரசியல், பணம், கட்டப்பஞ்சாயத்து கிருஷ்ணகிரி மாவட்டம் குந்தாரப் பள்ளியில் பா.ஜனதா கட்சியின் மாவட்ட ...

அவசரக்குடுக்கை ஆர் எஸ் பாரதி

அவசரக்குடுக்கை ஆர் எஸ் பாரதி நான் இரட்டை வேடம் போடுவதாக, அவசரக்குடுக்கை ஆர் எஸ் ...

திறனற்ற திமுகவுக்கு திராணி இரு ...

திறனற்ற திமுகவுக்கு திராணி இருந்தால் என்னை கைதுசெய்யுங்கள் வடமாநில தொழிலாளர் குறித்து முதல்வர் ஸ்டாலின் பேசிய வீடியோவை ...

திரிபுரா, நாகலாந்து , மேகாலயா மா ...

திரிபுரா, நாகலாந்து , மேகாலயா மாநில முதல்வர்கள் பதவியேற்பு விழாவில் பிரதமர் மோடி பங்கேற்பு திரிபுரா, நாகலாந்து மற்றும் மேகாலயா மாநில முதல்வர்கள் பதவியேற்பு ...

வடமாநிலதவர்கள் மீதான வெறுப்பு ...

வடமாநிலதவர்கள் மீதான  வெறுப்புப் பிரச்சாரத்தை அனுமதிக்கமாட்டோம் தமிழகத்தில் வட இந்தியத் தொழிலாளர்கள் மீது தாக்குதல்கள் நடப்பதாக, ...

மருத்துவ செய்திகள்

அதிக சப்தத்துடன் குறட்டை ஆரோக்கியத்துக்கு கேடு

அதிக சப்தத்துடன் குறட்டை விட்டு தூங்குபவர்களை பார்க்கும் போது, நிம்மதியாகத் தூங்கிறார் என்று ...

பயமுறுத்தும் ப‌ன்றிக் காய்ச்சல்

ப‌ன்றிக்காய்ச்சல் இன்புளூயன்சியா எச்1 என் 1 என அழைக்கப்படுகிறது. இதில் மூன்று வகை ...

சின்னம்மை ( நீர்க்கோளவான் )

சின்னம்மைக்கு காரணம் 'வேரிசெல்லா' என்கிற வைரசாகும், இது காற்றின் மூலம் பரவ கூடியது. ...