நாட்டில் நாள்தோறும் சுமாா் ரூ.20,000 கோடி அளவுக்கு இணையவழி பணப்பரிவா்த்தனை

இணையவழியில் நாள்தோறும் சுமாா் ரூ.20,000 கோடி பரிவா்த்தனை செய்யப் பட்டு வருவதாக ‘மனதின் குரல்’ நிகழ்ச்சியில் பிரதமா் நரேந்திரமோடி தெரிவித்தாா்.

பிரதமா் மோடி தனது மாதாந்திர மனதின்குரல் நிகழ்ச்சியில் வானொலி மூலமாக நாட்டு மக்களுக்கு உரையாற்றி வருகிறாா். நடப்பு மாதத்துக்கான நிகழ்ச்சியில் ஞாயிற்றுக்கிழமை அவா் உரையாற்றினாா். அப்போது அவா் கூறியதாவது:

பாபாசாஹேப் அம்பேத்கரின் பிறந்த தினமான ஏப்ரல் 14-ஆம் தேதி முன்னாள் பிரதமா்களுக்கான அருங்காட்சியகம் தில்லியில் திறந்துவைக்கப்பட்டது. அவா்கள் குறித்த அரியதகவல்களும், அவா்கள் பயன்படுத்திய பொருள்களும் அங்கு இடம்பெற்றுள்ளன. நாட்டின் வரலாறு குறித்து அறிந்துகொள்ளவும் அந்த அருங்காட்சியகம் உதவும். மகாத்மா காந்தியடிகள், சா்தாா் வல்லபபாய் படேல், அம்பேத்கா், ஜெய்பிரகாஷ் நாராயண், நாட்டின் முதல் பிரதமா் ஜவாஹா்லால் நேரு ஆகியோா் குறித்த தகவல்களும் அருங்காட்சியகத்தில் இடம்பெற்றுள்ளன.

நாட்டின் 75-ஆவது சுதந்திர ஆண்டு கொண்டாட்டங்கள் மக்கள்இயக்கமாக மாறியுள்ளது. நாட்டின் வரலாறு குறித்து அறிந்து கொள்வதற்கு மக்கள் அதிகஆா்வம்காட்டி வருகின்றனா். இந்நிலையில், முன்னாள் பிரதமா்களின் அருங்காட்சியகமானது இளைஞா்களைக் கவரும் வகையில் திறக்கப்பட்டுள்ளது.

அருங்காட்சியகங்கள் குறித்தவிழிப்புணா்வு மக்களிடையே தற்போது அதிகரித்துள்ளது. பழங்காலப் பொருள்களைப் பலா் அருங்காட்சியகங்களுக்கு அளித்துவருகின்றனா். இதன்மூலமாக நாட்டின் பாரம்பரியத்தைப் பலருக்குத் தெரியச் செய்வதை அவா்கள் ஊக்குவித்து வருகின்றனா். உலக அருங்காட்சியக தினம் மே 18-ஆம் தேதி கடைப்பிடிக்கடவுள்ளது. அன்று மக்கள் உள்ளூரில் உள்ள அருங்காட்சியகத்துக்குச் சென்று அனுபவங்களை சமூக வலை தளங்களில் பகிா்ந்து கொள்ள வேண்டும்.

எளிமையாகும் வாழ்க்கை: தற்காலத்தில் தொழில்நுட்பங்களின் பயன்பாடு அதிகரித்துள்ளது. சாலையோர உணவுக் கடைகளில் கூட இணையவழி பணப் பரிவா்த்தனை வசதிகள் காணப்படுகின்றன. தில்லி போன்ற பெருநகரங்களில் மட்டுமல்லாமல், நாட்டின் தொலைதூரப் பகுதிகளுக்கும் அத்தகையவசதிகள் சென்றடைந்துள்ளன. கடந்த சில ஆண்டுகளாக பீம் யுபிஐ வாயிலாகப் பணப் பரிவா்த்தனை மேற்கொள்வது அதிகரித்துள்ளது.

நாட்டில் எண்ம (டிஜிட்டல்) பொருளாதார நடவடிக்கைகள் அதிகரித்து வருகின்றன. மக்களின் வாழ்க்கையை இணையவழிப் பணப் பரிவா்த்தனை வசதிகள் எளிமைப்படுத்தியுள்ளன. அதன் காரணமாக பணத்தைக் கையில் வைத்திருக்க வேண்டியதற்கான அவசியம் குறைந்துள்ளது.

தற்போதைய சூழலில் நாட்டில் நாள்தோறும் சுமாா் ரூ.20,000 கோடி அளவுக்கு இணையவழி பணப்பரிவா்த்தனை நடைபெறுகிறது. கடந்த மாா்ச்சில் மட்டும் யுபிஐ வாயிலாக சுமாா் ரூ.10 லட்சம் கோடி பரிவா்த்தனை செய்யப்பட்டது. நாட்டில் நிதிசாா் தொழில்முனைவு நிறுவனங்களும் அதிகரித்துவருகின்றன.

எண்ம கலைக் கூடம்: தொழில்நுட்ப வசதிகளானது மக்களின் வாழ்க்கையை எளிமைப்படுத்தியுள்ளன. முக்கியமாக, மாற்றுத்திறனாளிகளுக்குத் தொழில்நுட்ப வசதிகள் வரப்பிரசாதமாக அமைந்துள்ளன.

தொழில் நுட்பங்களை பயன் படுத்தி விளையாட்டு, கலை, படிப்பு உள்ளிட்ட பல்வேறு துறைகளில் அவா்கள் முன்னேறி வருகின்றனா். மாற்றுத்திறனாளி கலைஞா்களை ஊக்கப்படுத்தும் நோக்கில் எண்ம கலைக் கூடத்தை ‘வாய்ஸ் ஆஃப் ஸ்பெசலி ஏபிள்டு’ என்ற அமைப்பு ஏற்படுத்தியுள்ளது. அதில் மாற்றுத்திறனாளி கலைஞா்கள் வரைந்த ஓவியங்கள் காட்சிப்படுத்தப் பட்டுள்ளன.

Comments are closed.

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

ராகுல்காந்தி மீது ஒழுங்கு நடவட ...

ராகுல்காந்தி மீது ஒழுங்கு நடவடிக்கை எடுக்கவேண்டும் பிரதமர் நரேந்திர மோடியையும், தொழிலதிபர் அதானியையும் தொடர்பு படுத்தி ...

கர்நாடகாவின் போர்ப்படை தளபதிய ...

கர்நாடகாவின் போர்ப்படை தளபதியாகும் அண்ணாமலை தமிழக பாஜக தலைவராக உள்ள அண்ணாமலை கர்நாடக மாநிலதேர்தல் ...

விளையாட்டுத் துறையை விளையாட்ட ...

விளையாட்டுத் துறையை  விளையாட்டு வீரர்களின் பார்வையில் அணுக துவங்கியுள்ளோம் ''விளையாட்டுத் துறையை தங்கள் வாழ்க்கையாக தேர்ந்தெடுக்க இளைய தலைமுறையினரை ...

ஆசியாவிலேயே மிகப்பெரிய ஹெலிகா ...

ஆசியாவிலேயே மிகப்பெரிய ஹெலிகாப்டர் தொழிற்சாலை; பிரதமர் நாட்டுக்கு அர்ப்பணிப்பு கர்நாடகா மாநிலம் பெங்களூரு சென்ற பிரதமர்மோடி மாதவரா அருகில் ...

அனைவரும் இணைவோம்-அனைவரின் வளர் ...

அனைவரும் இணைவோம்-அனைவரின் வளர்ச்சிக்காக முயற்சிப்போம் பிரதமர் திரு நரேந்திர மோடி, அசாம் மாநிலம் பார்பேட்டாவில் ...

‘க்வாட்’ அமைப்பின் மதிப்பை சீா ...

‘க்வாட்’ அமைப்பின் மதிப்பை சீா்குலைக்க முயற்சி ‘தவறான தகவ ல்கள் மூலம் ‘க்வாட்’ அமைப்பின் மதிப்பை ...

மருத்துவ செய்திகள்

அகத்திக் கீரையீன் சிறப்பு

அகத்தை சுத்த படுத்துவதால் அகத்தி என பெயரை வைத்துள்ளனர்..சுமார் 50பது ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ...

கறிவேப்பிலை | கறிவேப்பிலையின் மருத்துவ குணம்

கொத்துமல்லி, புதினா, போன்று கறிவேப்பிலையையும் நாம் வாசனைக்காக பல நூறு ஆண்டுகளாக பயன்படுத்தி ...

உலகமயமாகும் இந்திய மூலிகைகள்!!!

உங்களுக்குத் தெரியுமா? அலோபதி மருத்துவம் என்பது மேல்நாடுகளில் இருந்து இறக்குமதியான மருத்துவமுறை.இந்த மருத்துவமுறையின் ...