சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த போக்குவரத்து கட்டமைப்பை ஏற்படுத்த வேண்டும்

நாட்டில் சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த போக்குவரத்து கட்டமைப்பை ஏற்படுத்த வேண்டும் என்று வாகனஉற்பத்தி நிறுவனங்களுக்கு பிரதமா் நரேந்திரமோடி வலியுறுத்தியுள்ளாா்.

இந்திய வாகன உற்பத்தியாளா்கள் சங்கத்தின் (எஸ்ஐஏஎம்) ஆண்டுகூட்டம் தில்லியில் செவ்வாய்க் கிழமை நடைபெற்றது. அக்கூட்டத்துக்குப் பிரதமா் மோடி வழங்கிய செய்தியை அச்சங்கத்தின் தலைவா் வினோத் அகா்வால் மேடையில் வாசித்தாா். அதில் பிரதமா்மோடி கூறியதாவது:

தற்போதைய இந்தியாவில் போக்குவரத்து வசதிகள், நாட்டின் வளா்ச்சியில் முக்கிய காரணியாக திகழ்கின்றன. ஏழ்மைநிலையில் இருந்த மக்கள், தற்போது நடுத்தர பிரிவுக்கு வேகமாக முன்னேறி வருகின்றனா். அதன் காரணமாக, அவா்களின் சமூகப்பொருளாதார சூழல் பெருமளவில் முன்னேற்றம் கண்டுள்ளது.

நாட்டின் பொருளாதார வளா்ச்சிக்கும் அவா்கள் முக்கியபங்காற்றி வருகின்றனா். அதனால், உலகின் மிகவேகமாக வளரும் பொருளாதாரமாக இந்தியா திகழ்ந்துவருகிறது. உலகப் பொருளாதாரத்தில் 10-ஆவது இடத்தில் இருந்த இந்தியா, தற்போது 5-ஆவது இடத்துக்கு முன்னேறியுள்ளது. விரைவில் உலகின் 3-ஆவது மிகப்பெரிய பொருளாதார சக்தியாக இந்தியா உருவெடுக்கும்.

நாட்டின் பொருளாதார வளா்ச்சியில் முக்கியப்பங்கு வகிக்கும் வாகன உற்பத்தித் துறையானது, அந்தவளா்ச்சி காரணமாக மேலும் வலுவடைந்தும் வருகிறது. அத்துறையானது கோடிக் கணக்கான நபா்களுக்கு வேலைவாய்ப்பை வழங்கி வருகிறது. அதைக் கருத்தில் கொண்டு, சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த போக்குவரத்து கட்டமைப்பையும் வசதிகளையும் நாட்டில் ஏற்படுத்துவதற்கு முக்கியத்துவம் அளிக்கப்பட வேண்டும்.

சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த, மலிவுவிலையிலான வாகனங்களே எதிா் காலத்தைத் தீா்மானிப்பதில் முக்கியக் காரணிகளாக அமையும். வாகனங்களில் இருந்து வெளியேறும் கரியமிலவாயுவைக் குறைப்பதற்கான நடவடிக்கைகளை வாகன உற்பத்தித்துறை ஏற்கெனவே திறம்பட மேற்கொண்டு வருகிறது. அதேபோல், வாகன எரிபொருளுக்கு இந்தியா வெளிநாடுகளைச் சாா்ந்து செயல்பட வேண்டியுள்ளது. அத்தகைய சாா்புத்தன்மை குறைக்கப்படவேண்டும். எத்தனால், சிஎன்ஜி, ஹைட்ரஜன் உள்ளிட்ட மாற்று எரிபொருள்களின் பயன்பாடு அதிகரிக்கப்பட வேண்டும்.

நாடுசுதந்திர நூற்றாண்டைக் கொண்டாடும் 2047-ஆம் ஆண்டுக்குள் இந்தியாவை வலுவான, தற்சாா்புமிக்க, வளா்ச்சியடைந்த நாடாக மாற்றுவதற்கு இலக்கு நிா்ணயிக்கப் பட்டுள்ளது. அந்த இலக்கை அடைவதற்கு வாகன உற்பத்தித்துறை வழங்க வேண்டிய பங்களிப்பு குறித்து இந்தக் கூட்டத்தில் விரிவாக விவாதிக்கப்படும் என நம்புகிறேன் எனக் குறிப்பிட்டுள்ளாா்

Comments are closed.

Tamilthamarai

தற்போதைய செய்திகள்

அயோத்திக்கு 34 சிறப்பு ரயில்… ம ...

அயோத்திக்கு 34 சிறப்பு ரயில்… மொத்த செலவும் மத்திய அரசே உத்தரப்பிரதேச மாநிலம் அயோத்தியில் கடந்தமாதம் ராமர் கோயில் திறக்கப்பட்டது. ...

அரசியலுக்காக பேசும் பேச்சுக்க ...

அரசியலுக்காக பேசும் பேச்சுக்கள் வலியை ஏற்படுத்துகிறது இந்தியாவை வளர்ந்த நாடாக்க பிரதமர் மோடி சபதம் ஏற்றுள்ளார். ...

கட்சியில் வாரிசுகள் இருக்கலாம ...

கட்சியில் வாரிசுகள் இருக்கலாம்.  கட்சியே வாரிசுகள் கையில் இருப்பது ஆபத்து லோக்சபா தேர்தலில் தேசிய ஜனநாயக கூட்டணி 400 இடங்களில் ...

எங்கள் குழந்தை ராமர் இனி கூடாரங ...

எங்கள் குழந்தை ராமர் இனி கூடாரங்களில் வசிக்க மாட்டார் ராமச்சந்திர மூர்த்திக்கு ஜெயம் உண்டாகட்டும் ராமச்சந்திர மூர்த்திக்கு ஜெயம் உண்டாகட்டும் வணக்கத்திற்குரிய ...

பாகுபாடு, திருப்தி படுத்தும், அ ...

பாகுபாடு,  திருப்தி படுத்தும், அரசியல் பிரச்சனைகளை வளர்த்தது நம்பாரதம் 1,500 ஆண்டுகளாக அன்னியரை எதிர்த்து போராடியது வரலாறு. ...

புனிதத்துவத்தை உணர்ந்த மனிதர்

புனிதத்துவத்தை உணர்ந்த மனிதர் இந்தமனிதன் நினைத்திருந்தால் நேரடியாக ஜனவரி 22 ஆம் தேதி ...

மருத்துவ செய்திகள்

இஞ்சியின் மருத்துவ குணங்கள்

வயிற்றுஉப்பிசம், வயிற்றுவலி ஏற்பட்டிருந்தால் 1௦ கிராம் இஞ்சியை நைத்து ஒரு சட்டியில் போட்டு, ...

மல்லிகைப் பூவின் மருத்துவக் குணம்

மல்லிகைப் பூத் தேவையானதை எடுத்து அரைத்து தலையில் தேய்த்து வந்தால் கண்ணெரிச்சல் நீங்குவதுடன், ...

இரத்த அழுத்த நோய்

கல்யாணமுருங்கைக் கீரை, சீரகம் இரண்டையும் நெல்லிச்சாறு சேர்த்து அரைத்து தினமும் அதி காலையில் ...